இந்தியாவில் நிறுவப்பட்டிருக்கும் ரொனால்டோவின் சிலை பல பிரச்சினைகளை உருவாக்கியிருக்கிறது

கோவா: போர்ச்சுகல் கால்பந்து நட்சத்திரம் கிறிஸ்டியானோ ரொனால்டோவுக்கு இந்தியாவில் புதிதாக கட்டப்பட்டுள்ள சிலை பல்வேறு பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தியுள்ளது. கோவா மாநிலத்தின் மேற்குப் பகுதியில் அமைந்துள்ள கால்பந்து விளையாட்டு அங்கு மிகவும் பிரபலமாக உள்ளது இந்த சிலை இருப்பது இளைஞர்களை ஊக்குவிக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது.

இருப்பினும், கோவாவும் போர்ச்சுகலால் காலனித்துவப்படுத்தப்பட்டது மற்றும் 60 ஆண்டுகளாக மாநிலம் காலனித்துவத்திலிருந்து விடுபட்டுள்ளது. குறிப்பாக அன்றிலிருந்து இன்று வரை இந்திய தேசிய அணி வீரர்கள் சிலர் கோவாவில் இருந்து வரும்போது உள்ளூர் கால்பந்து நட்சத்திரங்கள் கவுரவிக்கப்பட வேண்டும் என்று விமர்சகர்கள் கூறுகின்றனர்.

ரொனால்டோவின் சிலை அமைக்கப்பட்டதைக் கேள்விப்பட்டு மிகவும் ஏமாற்றமடைந்தேன். சமீர் நாயக் மற்றும் புருனோ குடின்ஹோ போன்ற நமது சொந்த சின்னங்களைப் பற்றி பெருமைப்பட கற்றுக்கொள்ளுங்கள் என்று கோவா வாசி ஒருவர் IANS செய்தி நிறுவனத்திடம் கூறினார்.

சிலை திறப்பு விழாவின் போது பலர் கருப்புக் கொடிகளை காட்டி எதிர்ப்பு தெரிவித்ததாக டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. போர்த்துகீசிய கால்பந்து அணி கோவாவில் பிரபலமானது மற்றும் ஒரு காலத்தில் காலனித்துவப்படுத்தப்பட்டதால், பல உள்ளூர்வாசிகள் போர்ச்சுகலில் வசிக்கின்றனர் அல்லது குடும்பங்களைக் கொண்டுள்ளனர்.

ஆனால் கோவா போர்த்துகீசிய ஆக்கிரமிப்பிலிருந்து விடுபட்ட 60 வது ஆண்டு விழாவைக் கொண்டாடும் போது இந்தியாவில் சிலர் சிலையை அமைப்பதை அவமதிப்பு என்று கருதுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here