ஜோகூரில் அதிகமானோர் (3,841) பேர் வெள்ள நிவாரண முகாமில் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளனர்

ஜோகூர், பகாங், மலாக்கா, நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் சபா ஆகிய இடங்களில் உள்ள நிவாரண மையங்களில் வெள்ளம் வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இன்று காலை தொடர்ந்து அதிகரித்து, நாட்டின் பல பகுதிகளில் இன்னும் கனமழை மற்றும் வெள்ளம் ஏற்பட்டுள்ளது. பெர்னாமாவின் கூற்றுப்படி, ஜோகூரில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை ஆறு மாவட்டங்களில் 3,841 ஆக அதிகரித்துள்ளது. இது நேற்று 2,553 ஆக இருந்தது.

மாநில சுகாதாரம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுவின் தலைவர் ஆர் வித்யானந்தன் கூறுகையில், 90 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 366 பாதிக்கப்பட்டவர்கள் ஆறு நிவாரண மையங்களுக்கு வெளியேற்றப்பட்ட பின்னர், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட சமீபத்திய மாவட்டமாக மெர்சிங் மாறியுள்ளது.

பகாங்கில், எட்டு மாவட்டங்களில் உள்ள 51 மையங்களில் 2,188 பேர் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக மாநில பேரிடர் மேலாண்மைக் குழு செயலகம் தெரிவித்துள்ளது. மொத்தத்தில், 1,421 பேர் வெள்ளத்தின் இரண்டாவது அலையால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். லாபிஸ் அதிகபட்சமாக 553 ஆக பதிவுசெய்துள்ளனர். அதைத் தொடர்ந்து ரோம்பின் (340) மற்றும் ரவூப் (278) உள்ளனர்.

குவாந்தனில் உள்ள ஜாலான் சுங்கை லெம்பிங், ஜாலான் கோலாலம்பூர்-குவாந்தன் (மாரான்), ஜாலான் குவாந்தான்-செகாமட் (பெக்கான்), ஜாலான் தெமர்லோ-ஜெரான்டுட் (தெமர்லோ) மற்றும் ஜாலான் பென்டாங்-குவா முசாங் (லாபிஸ்) உட்பட எட்டு சாலைகள் மூடப்பட்டுள்ளன.

நீர்ப்பாசனம் மற்றும் வடிகால் துறையின் இணையதளத்தின்படி, மாநிலத்தில் உள்ள ஆறு ஆறுகள் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளன. மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையம் (மெட்மலேசியா) இன்று பகாங்கில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட அனைத்து மாவட்டங்களிலும் மழை பெய்யும் என்று கணித்துள்ளது.

மேலகாவில், நேற்றிரவு 462 குடும்பங்களில் இருந்து 1,778 பேர் இருந்த நிலையில், காலை 8 மணி நிலவரப்படி, 656 குடும்பங்களை உள்ளடக்கிய வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 2,537 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அலோர் காஜாவில் 14 பகுதிகளையும், மலாக்கா தெங்கா மற்றும் ஜாசினில் தலா ஒன்பது பகுதிகளையும் சேர்ந்தவர்கள் என மலாக்கா சிவில் பாதுகாப்பு திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது.

அலோர் கஜாவில் உள்ள 10 மையங்களில் 270 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 1,015 பேரும், மலாக்கா தெங்காவில் உள்ள ஒன்பது மையங்களில் 356 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 1,391 பேரும், ஜாசினில் உள்ள இரண்டு மையங்களில் 30 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 131 பேரும் உள்ளனர்.

சபாவில், நேற்றிரவு 599 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 1,823 பேருடன் ஒப்பிடுகையில், இன்று காலை 874 குடும்பங்களில் இருந்து 2,435 பேர், வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வந்தது.

கோத்தா மருது, பைதான், பிடாஸ், சண்டகன், டெலுபிட் மற்றும் பெலூரன் ஆகிய ஆறு மாவட்டங்களில் இருபத்தி மூன்று வெள்ள நிவாரண மையங்கள் வெள்ளிக்கிழமை முதல் திறக்கப்பட்டுள்ளன. நெகிரி செம்பிலானில், நேற்று இரவு 505 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 1,892 பேருடன் ஒப்பிடும்போது, ​​22 மையங்களில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை காலை 7 மணி நிலவரப்படி 554 குடும்பங்களில் இருந்து 2,041 ஆக அதிகரித்துள்ளது.

மாநில பொதுப்பணித்துறை இயக்குனர் வான் ஹஸ்னன் வான் மூசா கூறுகையில், மாநிலத்தில் பல மாவட்டங்களை உள்ளடக்கிய 15 சாலைகள் அனைத்து போக்குவரத்திற்கும் மூடப்பட்டுள்ளதாகவும், மேலும் மூன்று, டாம்பின் உட்பட, நிலச்சரிவு மற்றும் வெள்ளத்தைத் தொடர்ந்து கனரக வாகனங்கள் மட்டுமே செல்ல முடியும் என்றும் கூறினார்.

டெரெங்கானுவில், டன்ங்குனில் உள்ள இரண்டு மையங்களில் 42 குடும்பங்களில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 137 ஆக இருந்தது.

சிலாங்கூரில், குவாலா லங்காட் மாவட்டத்தில் உள்ள இரண்டு வெள்ள நிவாரண மையங்கள் பாதிக்கப்பட்ட 40 பேர் தங்குவதற்காக நேற்று மீண்டும் திறக்கப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here