தைப்பூசத் தலங்கள் பாதுகாப்பானதா என்று சொல்லுங்கள் – கைரியிடம் வேதமூர்த்தி கேள்வி

தைப்பூசத்துக்கு இன்னும் ஒரு வாரமே உள்ள நிலையில் இந்துக்கள் புனித தலங்களுக்குச் செல்வது பாதுகாப்பானதா என்பதை அறிவிக்குமாறு முன்னாள் தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சர் பி.வேத மூர்த்தி, சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனிடம் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

மலேசிய முன்னேற்றக் கட்சித் தலைவர், நாட்டில் உள்ள இரண்டு மில்லியன் இந்துக்கள் தங்கள் பாதுகாப்பில் அக்கறை கொண்டிருப்பதாகவும், Omicron Covid-19 மாறுபாட்டின் அச்சுறுத்தல் இருந்தபோதிலும் தைப்பூசக் கூட்டங்களை பாதுகாப்பாக நடத்த முடியும் என்ற உத்தரவாதத்தை எதிர்பார்த்து வருவதாகவும் கூறினார்.

பெரும்பாலான மாநிலங்களில் பொது விடுமுறை தினமான தைப்பூசம், தீபாவளியைப் போல் இல்லாமல் வித்தியாசமான கொண்டாட்டம் என்பதை மத்திய அமைச்சர் என்ற முறையில் நீங்கள் அறிந்திருப்பீர்கள் என்று நான் நம்புகிறேன். இந்துக்கள் தங்கள் நேர்த்தி கடனைகளை நிறைவேற்றுவதற்காக நாடு முழுவதும் சில இடங்களில் கூடுகிறார்கள் என்று அவர் கைரிக்கு ஒரு கடிதத்தில் எழுதினார்.

பத்து கேவ்ஸ் ஆலயத்தில் வழக்கமாக கிட்டத்தட்ட ஒரு மில்லியன் பார்வையாளர்களை கொண்டிருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. மேலும் பினாங்கு, சுங்கை பட்டானி, ஜோகூர் பாரு மற்றும் ஈப்போ ஆகியவற்றைக் கணக்கில் கொண்டால், இந்த இடங்களுக்குச் செல்லும் பக்தர்களின் எண்ணிக்கை இரண்டு மில்லியனாக இருக்கும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. 48 மணி நேரத்திற்கும் மேலாக, பக்தர்கள் இந்த இடங்களில் திரள்கிறார்கள், பெரும்பாலும் பொது போக்குவரத்தைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். இந்த கோயில் தலங்களில் இடம் குறைவாக உள்ளது மற்றும் சமூக இடைவெளியை கடைபிடிக்க முடியாது.

இதுவரை, சில கோயில்கள் மட்டுமே SOPகளுடன் வெளிவந்துள்ளன. இருப்பினும், கோயில் வளாகங்களுக்கு வெளியே கூட்டத்தைக் கட்டுப்படுத்த இந்தக் கோயில்கள் இல்லை என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். எனவே, அவர்கள் தங்கள் வளாகத்திற்குள் SOP களைப் பயன்படுத்த முடிந்தாலும், அவர்களின் வளாகங்களுக்கு வெளியே அதிக மக்கள் கூட்டம் இருப்பது பொது அக்கறைக்குரிய விஷயம்.

“நூறாயிரக்கணக்கான” பக்தர்கள் கோயில்கள் மற்றும் பிற சமய தளங்களுக்குச் செல்வதற்கும் செல்வதற்கும் பொதுப் போக்குவரத்தைப் பயன்படுத்துவார்கள் என்பதால், தைப்பூசக் கொண்டாட்டங்களின் சாத்தியமான பாதுகாப்புக் கவலைகளால் பாதிக்கப்படுவது இந்துக்கள் மட்டுமல்ல, அனைத்து மலேசியர்களும் என்று அவர் கூறினார்.

சுகாதாரத்துறைக்கு பொறுப்பான அமைச்சராக, Omicron இன் சமீபத்திய விளைவுகள் மற்றும் உலகளவில் கிடைக்கும் தொடர்புடைய தரவுகள் குறித்து உங்களுக்கு விளக்கப்பட்டிருப்பீர்கள் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். எனவே, மலேசியர்கள் இந்த விஷயத்தில் தேவையான முடிவை எடுக்க உங்கள் தீர்ப்பை நம்பியிருக்கிறார்கள். இந்துக்கள் தைப்பூசத் தலங்களுக்குச் செல்வது பாதுகாப்பானதா என்று மலேசியர்கள் அனைவருக்கும் நீங்கள் உறுதியளிக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here