சாட்சிகள் இருந்தும் சுபாங் ஜெயா நகராண்மைக் கழக அதிகாரி மீது நடவடிக்கை எடுக்காதது ஏன்?

சமீபத்தில் நீதிமன்ற விசாரணையில் புதிய ஆதாரங்கள் வெளிவந்த பின்னர், 2019ஆம் ஆண்டில் குடியிருப்பாளர் ஒருவரைத் தாக்கியதற்காக சுபாங் ஜெயா நகராண்மைக் கழக (MBSJ) அதிகாரிக்கு எதிராக நாளை போலீஸ் புகாரினை  தாக்கல் செய்யப்போவதாக விலங்கு உரிமைகள் குழுவிற்கான வழக்கறிஞர் ஒருவர் தெரிவித்தார்.

அந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில், ஒரு குடியிருப்புப் பகுதியில் தெருநாய் ஒன்றை அதன் பாதங்களில் ஒரு உலோக வளையத்தை வைத்து பிடிக்க அதிகாரிகள் குழு ஒன்று முயன்றது. நாய் வலியால் கதறுவதை கேட்டு, கோ டாட் மெங் அருகிலுள்ள அடுக்குமாடி கட்டிடத்திலிருந்து இறங்கி வந்து நாயை விடுவிக்க முயன்றார், அதிகாரிகள் அதை மறைந்திருந்த வண்டியில் இருந்து இழுக்க முயன்றனர். அதை விடுவிக்குமாறு கெஞ்சினார். அப்போது ஏற்பட்ட வாக்குவாதத்தில், அதிகாரிகளில் ஒருவர் கோ மீது கைகளை வைத்து காரின் மீது அழுத்தினார்.

இந்த சந்திப்பு வீடியோவாக எடுக்கப்பட்டு சிறிது நேரத்தில் சமூக வலைதளங்களில் வைரலாக பரவியது. கோ மற்றும்  சுபாங் ஜெயா  இருவரும் சம்பவம் நடந்த உடனேயே போலீஸ் புகார்களை பதிவு செய்தனர். கோவின் அறிக்கை எதுவும் வரவில்லை என்றாலும், தண்டனைச் சட்டத்தின் 186 ஆவது பிரிவின் கீழ் MBSJ அவரை தடை செய்ததாக குற்றம் சாட்டியது, மேலும் இந்த வழக்கு பெட்டாலிங் ஜெயா மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது.

விலங்கு உரிமைகளுக்கான வழக்கறிஞர்களின் சட்ட ஆலோசகர் ராஜேஷ் நாகராஜன், இன்று சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரி கோ மீது கை வைத்ததை நீதிமன்றத்தில் ஒப்புக்கொண்டார். மேலும் அவர் சுபாங் ஜெயாவில் உள்ள யுஎஸ்ஜே 8 காவல்நிலையத்தில் தாக்கல் செய்யப்போவதாக அறிக்கையின் அடிப்படை இதுவாகும். இந்த அதிகாரி இப்போது  கோவைத் தாக்கியதை ஒப்புக்கொண்டார்,. காவல்துறைக்கு இன்னும் என்ன வேண்டும்? எங்களிடம் வீடியோ உள்ளது. ஆனால் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை.

அதனால்தான் நாங்கள் நாளை காலை போலீஸ் புகாரர்  செய்யவிருக்கிறோம். இந்த அதிகாரியை போலீசார் விசாரிக்க வேண்டும் மற்றும் அவர் மீது தாக்குதல் மற்றும் பேட்டரிக்கு தண்டனை கோட் பிரிவு 323 இன் கீழ் குற்றம் சாட்ட வேண்டும், என்று அவர் கூறினார்.

சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிக்கு எதிராக எந்த உள் நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை என்று ராஜேஷு சுபாங் ஜெயா நகராண்மைக் கழகத்திடம் கேள்வி எழுப்பினார்.  நான் ஒரு முதலாளியாக இருந்து, எனக்குக் கீழ் உள்ள ஒருவர் தவறு செய்தால், அதைத் தீர்ப்பது எனது பொறுப்பு. இதுநாள் வரை எந்த ஒரு அதிகாரியும் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்று எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

நாயைப் பிடிக்கும்போது அதிகாரிகள் நெறிமுறைகளைப் பின்பற்றவில்லை. நாயை இழுத்துச் செல்லக்கூடாது. வேனில் அழைத்து செல்ல வேண்டும் என்றும் வழக்கறிஞர் கூறினார். நாய் வேனில் வைக்கப்படவில்லை. ஆனால் அது உருளைக்கிழங்கு சாக்கு போல் தூக்கி எறியப்பட்டதையும் நீங்கள் வீடியோவில் காணலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here