போதைப்பொருள் தொடர்பான 39 குற்றச்சாட்டுகளின் பேரில் ஓய்வுபெற்ற இராணுவத் கேப்டன் எதிர்வாதம் செய்ய உயர்நீதி மன்றம் உத்தரவு

ஷா ஆலமில் “Dr Ganja” என்று அழைக்கப்படும் ஓய்வுபெற்ற இராணுவ கேட்பன், ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் கீழ் போதைப்பொருள் தொடர்பான 39 குற்றச்சாட்டுகளில் எதிர்வாதம் புரியுமாறு உயர்நீதிமன்றம் இன்று உத்தரவிட்டுள்ளது.

நீதித்துறை ஆணையர் ஜூலியா இப்ராஹிம், அரசுத் தரப்பு வழக்கின் முடிவில் அமிருதின் @ நடராஜன் அப்துல்லா 63, எதிரான முதன்மையான வழக்கை நிரூபிப்பதில் அரசுத் தரப்பு வெற்றி பெற்றதைக் கண்டறிந்த பின்னர் இந்த முடிவை எடுத்தார்.

ஏப்ரல் 7, 8, 13 மற்றும் 18 ஆகிய தேதிகளில் விசாரணைக்கு நீதிமன்றம் நிர்ணயித்தது. அமிருதின் மீது 77.48 கிலோ எடையுள்ள கஞ்சாவை கடத்தியதாக 16 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 39B (1)(A) இன் கீழ், அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B (2) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படும். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் மரண தண்டனையை வழங்குகிறது.

அவர் மீது 6பி (1) (a) பிரிவின் கீழ் கஞ்சா செடிகளை நட்டதாக 18 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. இது ஆயுள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் குறைந்தது ஆறு பிரம்படிகள் வழங்கப்படும். கஞ்சா வைத்திருந்த நான்கு குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் போதைப்பொருளை உட்கொண்டிருந்த ஒரு குற்றச்சாட்டையும் அமிருதீன் ஒப்புக்கொண்டார்.

மே 26, 2017 அன்று மதியம் 12.30 மணியளவில் கிள்ளானில் கம்போங் தெலோக் டாலமில் உள்ள ஒரு வீட்டில் குற்றங்கள் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. ஏப்ரல் 8, 2019 அன்று தொடங்கிய விசாரணையில் மொத்தம் 17 அரசுத் தரப்பு சாட்சிகள் சாட்சியம் அளித்தனர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் ராம்கர்பால் சிங் மற்றும் ஹர்ஷன் ஜமானி ஆகியோர் ஆஜராகியிருந்தனர். துணை அரசு வக்கீல் ஐததுல் அஸுரா ஜைனால் அபிதீன்  வழக்கு தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here