வெ.1 ஏடிஎம் கட்டணத்தைப் பற்றி மீண்டும் யோசியுங்கள் – அம்னோ இளைஞரணித் தலைவர் அரசாங்கத்திற்கு வலியுறுத்தல்

நிதியமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், வங்கிகளுக்கு இடையே பணம் எடுப்பதற்கான  MEPS 1 வெள்ளி கட்டணத்தை மீண்டும் அமல்படுத்துவதை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று அம்னோ இளைஞரணித் தலைவர் அசிரஃப் வாஜ்டி டுசுகி கூறுகிறார்.

அடிப்படைத் தேவைகளின் விலைகள் தொடர்ந்து அதிகரித்து வரும் அதே வேளையில், குறைந்த வேலை வாய்ப்புகளுடன் மக்கள் நிதி ரீதியாக தொடர்ந்து போராடி வருவதால், இந்த நடவடிக்கை மோசமானது என்று அவர் கூறினார். 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான பொருளாதார மதிப்பாய்வு கூட மெதுவான பொருளாதார மீட்சிக்கான வாய்ப்பை முன்னறிவிக்கிறது, இது மக்களின் வாழ்க்கைச் செலவை அதிகரிக்கும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

வங்கிக் கடன் தடைக்காலம் முடிவுக்கு வரத் தொடங்கியுள்ளதாகவும், EPF பங்களிப்பாளர்களுக்கு RM10,000 ஐ இறுதித் திரும்பப் பெற அனுமதிக்கும் கோரிக்கையில் அரசாங்கம் இன்னும் மௌனம் காத்து வருவதாகவும் Asyraf கூறினார்.

மலேசிய குடும்பம் என்ற கருத்து பெரும்பான்மை மக்களால் உணரப்படுவதை உறுதிசெய்ய, குறைந்தபட்சம் ஒரு வருடத்திற்கு இந்த RM1 கட்டணத்தை அரசாங்கம் தொடர்ந்து விலக்குவது அவசியம் என்று அவர் கூறினார். மலேசிய வங்கிகள் RM1 கட்டணத்தை  தேவையற்றது. ஏனெனில் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான அவர்களின் திரட்டப்பட்ட லாபம் “பல்லாயிரக்கணக்கான பில்லியன் ரிங்கிட்” ஆகும்.

மீண்டும் ஒருமுறை, போராடும் மக்களுக்கு ஆதரவாக நிதியமைச்சரை அம்னோ இளைஞர் வலியுறுத்துகிறது  என்று அவர் கூறினார். கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது மக்களின் சுமையைக் குறைக்க உதவும் வகையில், ஏப்ரல் 6, 2020 அன்று MEPS வங்கிகளுக்கு இடையே பணம் எடுக்கும் கட்டணத்தில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், RM1 கட்டணம் பிப்ரவரி 1 முதல் மீண்டும் தொடங்கப்படும் என்று வங்கிகள் அறிவித்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here