சிகரெட் விற்பனையை தடை செய்யும் லட்சிய முயற்சியில் எச்சரிக்கையாக இருக்குமாறு அரசாங்கத்திற்கு வலியுறுத்தல்

2005க்குப் பிறகு பிறந்தவர்களுக்கு சிகரெட் மற்றும் புகையிலை பொருட்களை விற்பனை செய்வதைத் தடைசெய்யும் அதன் “லட்சிய” திட்டங்கள் குறித்து உள்ளூர் சுகாதார சிந்தனைக் குழுவின் தலைவர் அரசாங்கம் எச்சரிக்கையாக இருக்குமாறு வலியுறுத்தியுள்ளது.

Galen Centre for Health and Social Policy  தலைமை செயல்முறை அதிகாரி அஸ்ருல் முகமது கலிப், இந்த முடிவு ஒரு லட்சியமான முடிவு என்று கூறினார். எனவே, புத்ராஜெயா கவனமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் அதற்குத் தேவையான வாங்குதல் மற்றும் பொதுமக்களிடமிருந்து ஆதரவு இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும்.

இந்த தலைமுறை புகைபிடித்தல் தடையானது, நியூசிலாந்தை விட முன்னதாக, கிட்டத்தட்ட உடனடி தடையை பிரதிபலிக்கிறது என்று அவர்  எப்ஃஎம்டியிடம்  கூறினார். தடை வெற்றிபெற வலுவான மற்றும் பயனுள்ள அமலாக்கம் இன்றியமையாததாக இருக்கும் என்றார்.

மலேசியாவின் சாதனைப் பதிவின் அடிப்படையில், உணவகங்களில் புகைபிடிக்கும் தடையின் உதாரணத்தை எடுத்துக் கொண்டால், அமலாக்கம் ஒரு தீவிர பலவீனமான இடமாக இருக்கும். அதைக் கடக்க வேண்டும்.

தடைக்காக மட்டுமல்ல, சட்டவிரோத புகையிலை சந்தைக்கு எதிராகவும் என்றார். தடை செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து சிகரெட் மற்றும் வேப்களுக்கான “கட்டுப்படுத்த முடியாத கறுப்புச் சந்தை” உருவாகும் என்று மலேசிய அனைத்துலக வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை கணித்ததாக  முன்பு தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.

இது ஒரு துணிச்சலான நடவடிக்கையாகும், இது புகையிலை கட்டுப்பாட்டில் முன்னோடியில்லாத வகையில் பாரிய பாய்ச்சலை உருவாக்குகிறது. மலேசியாவில் புதிய புகைப்பிடிப்பவர்களுக்கு எதிராக வாயிலை கடுமையாகப் பூட்டுகிறது என்று அஸ்ருல் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here