அவசரமாக எல்லைகளைத் திறப்பது ஆபத்தில் முடியும்

பயணிகளுக்கு கட்டாய தனிமைப்படுத்தல் இல்லாமல் மலேசியாவின் எல்லைகளை மீண்டும் திறக்க முடிவு செய்வதைத் தவிர்க்குமாறு முன்னாள் துணை சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் லீ பூன் சை அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார். ஓமிக்ரான் அலை கட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்ட பின்னரே எல்லைகள் திறக்கப்பட வேண்டும் என்றார்.

ஒரு முடிவை எடுப்பதற்கு முன், அடுத்த மாதம் வரை மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுபவர்கள் மற்றும் கோவிட்-19 இறப்பு விகிதத்தை அரசாங்கம் கண்காணிக்க வேண்டும் என்றும் லீ கூறினார்.

மார்ச் 1 ஆம் தேதி எல்லைகள் திறக்கப்படும் என்று தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவர் முஹிடின் யாசினின் கருத்து குறித்து கருத்து தெரிவித்த அவர், முன்னாள் பிரதமர் தனது பரிந்துரையின் அடிப்படையை விளக்க வேண்டும் என்றார்.

பெரியவர்களுக்கு கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் மற்றும் குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசிகளை ஊக்குவிப்பதில் அரசாங்கம் அதிக முனைப்புடன் இருக்க வேண்டும் என்று லீ கூறினார்.

கடந்த செவ்வாய்கிழமை, சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், மார்ச் மாத இறுதியில் ஓமிக்ரான் அலை உச்சம் பெறும் என்று கூறியதாகக் கூறப்பட்டது. அந்த நேரத்தில் தினசரி கோவிட்-19 வழக்குகள் 22,000 ஐ எட்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா எச்சரித்துள்ளார்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில் இருந்து வழக்குகள் மூன்று மடங்காக அதிகரித்துள்ளது, பிப்ரவரி 1 அன்று 5,566 ஆக இருந்த வழக்குகள் நேற்று 17,134 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

இருப்பினும், யுனிவர்சிட்டி மலாயாவின் தொற்றுநோயியல் நிபுணர் டாக்டர் சஞ்சய் ராம்பால், மலேசியாவின் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது வைரஸுடன் வாழ்வதற்கு முன்னோக்கி செல்லும் வழி என்று முஹிடினுடன் உடன்படுகிறார்.

Omicron மாறுபாட்டின் பரிமாற்றம் ஏற்கனவே சமூகத்தில் நிறுவப்பட்டுள்ளது. எனவே, உள்வரும் பார்வையாளர்களுக்கு எந்தத் தனிமைப்படுத்தலும் இப்போது கூடுதல் பலனை அளிக்காது என்று அவர்  எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

கடுமையான எல்லைக் கட்டுப்பாடு மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நடவடிக்கைகள் புதிய ஆபத்தான மாறுபாடுகளின் நுழைவைத் தடுக்க பயனுள்ளதாக இருக்கும். இருப்பினும், இந்த நேரத்தில் இது பொருத்தமானதாகவோ அல்லது செலவு குறைந்ததாகவோ இல்லை.

தடுப்பூசி போடப்பட்ட மக்களில் ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் கடுமையான விளைவுகளின் ஆபத்து, முன்பு தடுப்பூசி போடப்படாத மக்கள்தொகையில் டெல்டா மாறுபாட்டுடன் ஒப்பிடும்போது மிகவும் குறைவாக இருப்பதாக சஞ்சய் கூறினார்.

புதிய தினசரி தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையைப் பற்றிய நமது கருத்து மற்றும் விளக்கத்தை மீண்டும் அளவீடு செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். எடுத்துக்காட்டாக, இப்போது 40,000 தினசரி தொற்றுகள் கடந்த ஆண்டு 10,000 தினசரி தொற்றுகளுக்கு சமமாக இருக்கலாம்.

ஆனால் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதில், சோதனை, இடர் மதிப்பீடு மற்றும் தொற்றுகளை தனிமைப்படுத்துதல், தொடர்புத் தடமறிதல் மற்றும் தனிமைப்படுத்தல் போன்ற பொது சுகாதார நடவடிக்கைகளுக்கு போதுமான திறனை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

எங்கள் பொது சுகாதார சேவைகள் அதிகமாக இருந்தால் R0 (தொற்றுநோய் விகிதம்) வேகமாக அதிகரிக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here