இன்று முதல் இந்தியாவிற்குள் நுழையும் மலேசியர்கள் தனிமைப்படுத்தலில் இருக்கத் தேவையில்லை

கோலாலம்பூர், பிப்ரவரி 14 :

திங்கட்கிழமை (பிப்ரவரி 14) முதல் இந்தியாவிற்குள் நுழையும் முழுத் தடுப்பூசி போடப்பட்ட மலேசியப் பயணிகளுக்கு, தனிமைப்படுத்தல் தேவையில்லை என்று மலேசியாவிலுள்ள இந்தியத் தூதரகம் தெரிவித்துள்ளது.

மேலும், மலேசியாவில் இருந்து இந்தியாவிற்கு வரும் பயணிகளுக்கு முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகளுக்கு, விமானப் பயணத்திற்கு முந்தைய கோவிட்-19 RT-PCR சோதனை கட்டாயமில்லை.

“உலகின் மிகப்பெரிய தடுப்பூசி இயக்கத்தில் ஒன்றான இந்தியாவின் ஆத்மநிர்பார் தடுப்பூசி திட்டத்தின் அடிப்படையில் மற்றும் கோவிட் நெறிமுறைகள் மிகவும் கட்டுப்பாட்டுடன் நடைமுறையில் இருப்பதால், மலேசியாவிலிருந்து இந்தியாவுக்கு வரும் பயணிகளுக்கான பயணக் கட்டுப்பாடுகளை இந்தியா தளர்த்தியுள்ளது.

“மலேசியப் பயணிகள் இந்தியாவில் பாதுகாப்பாகவும் மறக்கமுடியாத மற்றும் சந்தோசமான அனுபவங்களுடன் தங்கியிருக்க இந்தியத் தூதரகம் வாழ்த்துகிறது,” என்று இந்தியத் தூதரகம் தனது முகநூல் பதிவின் மூலம் தெரிவித்துள்ளது.

மலேசியாவிற்கும் இந்தியாவிற்கும் இடையில் கையெழுத்திடப்பட்ட கோவிட் -19 சான்றிதழின் முறையான பரஸ்பர அங்கீகாரம் இல்லை என்றாலும், நடைமுறையிலும் தரையிலும் தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை இரு அரசாங்கங்களும் அங்கீகரிக்கின்றன.

நவம்பர் 15 அன்று, தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு முதல் முறையாக இந்தியா சுற்றுலா பயணிகளுக்காக மீண்டும் திறக்கப்பட்டது, அங்கு பயணிகள் எங்கிருந்து வருகிறார்கள் என்பதைப் பொறுத்து அனைத்து நாடுகளிலிருந்தும் வரும் பயணிகள் சில கட்டுப்பாடுகளுடன் உள்நுழைய அனுமதிக்கப்பட்டனர் .

CNN Travel இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு கட்டுரையின்படி, WHO-வினால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட தடுப்பூசிகள் அல்லது இந்தியாவுடன் பரஸ்பர அங்கீகாரம் பெற்ற தடுப்பூசி சான்றிதழைக் கொண்ட நாடுகளில் முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டுக்கொண்டவர்கள், இன்று நடைமுறைக்கு வந்த திட்டத்தின் மூலம் எந்த சோதனையையும் சமர்ப்பிக்க வேண்டியதில்லை.

பிப்ரவரி 10 நிலவரப்படி, இது அமெரிக்கா மற்றும் இங்கிலாந்து உட்பட 82 நாடுகளை சேர்ந்தவர்கள் அதாவது தகுதி பெறாதவர்கள் இன்னும் கோவிட் -19 சோதனை செய்ய வேண்டும் என்றும் அது கூறியது.

இன்று முதல், வருகை தருபவர்கள் யாரும் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை என்றும், அதற்குப் பதிலாக, அனைத்துலக பயணிகள் அவர்கள் வந்ததைத் தொடர்ந்து 14 நாட்களுக்கு “தங்கள் ஆரோக்கியத்தை சுயமாக தாங்களே கண்காணிக்க” கோரப்படுவார்கள் என்றும் அந்தக் கட்டுரையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அனைத்து பயணிகளும் பயணம் செய்வதற்கு முன் புதுப்பிக்கப்பட்ட பயண வழிகாட்டுதல்களை https://mohfw.gov.in என்ற அகப்பக்கத்தில் தயவுசெய்து சரிபார்க்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here