ஈப்போவில் போதைப்பொருள் பதப்படுத்தும் ஆய்வகத்தை போலீசார் கண்டுபிடித்ததோடு ஆறு பேரை கைது செய்தனர்

பேராக் மற்றும் நெகிரி செம்பிலானில் ஞாயிறு மற்றும் திங்கட்கிழமைகளில் ஐந்து சோதனைகளில் ஆறு சந்தேக நபர்களை கைது செய்ததன் மூலம், மேருவில் ஒரு வாடகை வீட்டில் போதைப்பொருள் பதப்படுத்தும் ஆய்வகம் மற்றும் விநியோக மையம் செயல்படுவதை போலீசார் கண்டறிந்தனர்.

புக்கிட் அமான் மற்றும் பேராக் போலீஸ் குழுவிலிருந்து போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை (NCID) குழுவால் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனைகளின் போது 21 மற்றும் 39 வயதுடைய சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். பேராக் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ மியோர் ஃபரிடலாத்ராஷ் வாஹிட் கூறுகையில், 167,268 வெள்ளி மதிப்பிலான  9.4 கிலோ கிராம் ஹெராயின் மற்றும் 1.1 கிலோ கிராம் சியாபுவும் இரட்டை மாடி வீட்டில் கண்டுபிடித்தனர்.

ரசாயனங்கள் மற்றும் போதைப்பொருள் பதப்படுத்துவதற்கான சாதனங்களும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டு கைப்பற்றப்பட்டன. இன்று பேராக் காவல் படைத் தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில், ” பறிமுதல் செய்யப்பட்ட மொத்த போதைப் பொருட்கள் 52,800 போதைப் பித்தர்கள் பயன்படுத்த முடியும்.

6 பேரிடமும் நடத்தப்பட்ட ஆரம்ப சோதனையில்  இருவர் கஞ்சா மற்றும் ஓபியேட் போதைப்பொருள் உட்கொண்டிருந்தது கண்டறியப்பட்டது. அதே நேரத்தில் அவர்கள் அனைவருக்கும் கிரிமினல் வழக்குகள் மற்றும் போதைப்பொருள் தொடர்பான முந்தைய குற்றப் பதிவுகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது என்று Mior Faridalathrash கூறினார்.

கும்பலின் பல்வேறு சொத்துக்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். அதாவது ஐந்து வாகனங்கள் மற்றும் நகைகள் 181,500 வெள்ளி என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. பறிமுதல் செய்யப்பட்ட போதைப்பொருள் மற்றும் பொருட்களின் மொத்த மதிப்பு 348,768 வெள்ளியாக இருக்கும். விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக சந்தேகநபர்கள் அனைவரும் சனிக்கிழமை வரை 6 நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்கப்படுவதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here