பாராசிட்டமால் மாத்திரை இன்னமும் கிடைக்கிறது; ஒரு பிராண்ட் மாத்திரைக்கு மட்டுமே தட்டுப்பாடு!

கோலாலம்பூர், பிப்ரவரி 19 :

காய்ச்சல் மற்றும் தலைவலியைப் போக்க பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் பாராசிட்டமால் மருந்து இன்னும் கிடைக்கிறது. இப்போது தட்டுப்பாடு நிலவுவது ஒரு பிராண்ட் மாத்திரை மட்டுமே என மலேசிய மருந்தாளர் சங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

மலேசிய மருந்தாளர்கள் சங்கத்தின் (MPS) தலைவர் அம்ராஹி புவாங் கூறுகையில், விநியோகப் பற்றாக்குறைப் பிரச்சினையானது மருந்தை உற்பத்தி செய்யும் ஒரு பிராண்ட் மட்டுமே சம்பந்தப்பட்டது. மருந்தின் மற்ற பிராண்டுகள் மற்றும் பாராசிட்டமாலின் பொதுவான மாத்திரைகளை இன்னும் மருந்தகங்கள் மற்றும் கடைகளின் காணலாம் என்றார்.

ஓமிக்ரான் தொற்று பாராசிட்டமால் மாத்திரையின் தேவையை அதிகரித்துள்ளது, இது குறிப்பாக ஒரு பிராண்ட் மாத்திரையில் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்கிறது. என்றார்.

“இந்த தட்டுப்பாட்டுக்கு செயலில் உள்ள மருந்து பொருட்கள் (API), API அல்லாத மற்றும் பேக்கேஜிங் போன்ற உற்பத்தி சிக்கல்கள் காரணமாக இருக்கலாம்; அல்லது அங்கீகரிக்கப்பட்ட சப்ளையர்களில் விநியோக சிக்கல்கள் போன்றவை காரணமாக இருக்கலாம் ,” என்று அவர் கூறினார்.

பாராசிட்டமால் பற்றாக்குறையாக இருப்பதாகவும், பல மாநிலங்களில் உள்ள மருந்தகங்கள் மற்றும் கன்வீனியன்ஸ் ஸ்டோர்களில் கிடைப்பது “ஒப்பீட்டளவில்” கடினமாக இருப்பதாகவும் நேற்று ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டிருந்தன.

இதற்கிடையில், பாராசிட்டமாலுடன் ஒவ்வாமை உள்ளவர்கள், காய்ச்சல், உடல் வலி அல்லது பிற அறிகுறிகளைப் பொறுத்து மாற்று மருந்துகளை மருந்தகங்களில் கேட்கலாம் என்றும் அம்ராஹி கூறினார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here