சுமத்ரா நிலநடுக்கத்தின் எதிரொலி: மலேசியாவில் பல மாநிலங்களில் நிலநடுக்கம் உணரப்பட்டது

சுமத்ராவில் இன்று ஏற்பட்ட 6.2 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர், பேராக், நெகிரி செம்பிலான், மலாக்கா மற்றும் ஜோகூர் ஆகிய பகுதிகளில் உணரப்பட்டதாக வானிலை ஆய்வு மையம் உறுதி செய்துள்ளது. “ஆனால் சுனாமி எச்சரிக்கை இல்லை” என்று அது டுவிட்டரில் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த நிலநடுக்கம் வடக்கு சுமத்ராவில் உள்ளூர் நேரப்படி காலை 8.39 மணிக்கு (மலேசியாவில் காலை 9.39 மணிக்கு) தாக்கியது என அமெரிக்க புவியியல் ஆய்வு கூறியது: ஆனால் உயிரிழப்புகள் அல்லது கட்டமைப்பு சேதங்கள் குறித்து உடனடி தகவல்கள் எதுவும் இல்லை.

இது புக்கிட்திங்கி நகரத்திலிருந்து 66 கிமீ தொலைவில் 12 கிமீ ஆழத்தில் தாக்கியதாக யுஎஸ்ஜிஎஸ் தெரிவித்துள்ளது.

கோலாலம்பூரில், தேசிய செய்தி நிறுவனமான பெர்னாமா மற்றும் மலேசிய தேசிய நூலகத்தின் ஊழியர்கள் சுகாதார அமைச்ச ஊழியர்கள் நில நடுக்கத்தை உணர்ந்து தங்கள் கட்டிடங்களை விட்டு வெளியேறியவர்களில் அடங்குவர்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள பெர்டானா வளாகம் மற்றும் 52, பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள மெனாரா ஆக்சிஸ் ஆகியவற்றுடன் பல கட்டிடங்களும் காலி செய்யப்பட்டன.

காலை 9.40 மணியளவில் போலீஸ் தலைமையகத்தில் நான் கூட நடுக்கம் உணர்ந்தேன் என்று பெட்டாலிங் ஜெயா காவல்துறைத் தலைவர் முகமட் ஃபக்ருதீன் அப்துல் ஹமீட்  கூறினார்.

சுமாத்ரா நிலநடுக்கம் தான் ஆதாரம் என்பதை வானிலை ஆய்வு மையம் எங்களுடன் உறுதிப்படுத்தியது. அப்பகுதியில் உள்ள கட்டிடங்களுக்கு ஏற்பட்ட சேதம் அல்லது காயங்கள் குறித்து தனக்கு இதுவரை எந்த அறிக்கையும் கிடைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

கோலாலம்பூர் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையின் செய்தித் தொடர்பாளர், இந்த விவகாரம் குறித்து பொதுமக்களிடம் இருந்து இதுவரை எந்த  புகாரும் பெறவில்லை என்றார். சமூக ஊடகங்களில் நில நடுக்கம் குறித்து செய்திகள் வேகமாக பரவி வருகிறது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here