நாகேந்திரன் மீதான வழக்கின் தீர்ப்பை சிங்கப்பூர் நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்தது

சிங்கப்பூருக்கு 42.72 கிராம் (1.5 அவுன்ஸ்) ஹெராயின் போதைப்பொருளை 2009ஆம் ஆண்டு  கொண்டு வந்ததற்காக மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட மலேசியரான நாகேந்திரன் கே. தர்மலிங்கம் மீதான தீர்ப்பை சிங்கப்பூர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்துள்ளது.

அவரது வழக்கை செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 1) தலைமை நீதிபதி சுந்தரேஷ் மேனன், ஆண்ட்ரூ பாங், ஜூடித் பிரகாஷ், பெலிண்டா ஆங் மற்றும் சாவ் ஹிக் டின் ஆகியோர் அடங்கிய 5 நீதிபதிகள் கொண்ட அமர்வு விசாரித்தது. நாங்கள் தீர்ப்பை முன்பதிவு செய்து விரைவில் உங்களிடம் வருவோம் என்றார் மேனன்.

நாகேந்திரன் சார்பில் வழக்கறிஞர் எம்.ரவியிடம் இருந்து வழக்கை எடுத்துக்கொண்ட வயலட் நெட்டோ ஆஜராகி வாதாடினார்.  அவர் தனது மரணதண்டனையை சவால் செய்ய நீதித்துறை மறுஆய்வு நடவடிக்கைகளை தொடங்க அனுமதி மறுத்த உயர் நீதிமன்ற தீர்ப்பை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்கிறார்.

அவர் அறிவுசார் ஊனமுற்றவர் என்று அவரது வழக்கறிஞர்கள் கூறுகின்றனர். நவம்பர் 22, 2010 அன்று உயர் நீதிமன்றத்தால் அவருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. மேல்முறையீட்டு செயல்முறை இறுதிக் கட்டத்திற்குச் சென்றது. மேலும் ஜனாதிபதியின் கருணைக்கான அவரது விண்ணப்பம் ஜூன் 1, 2020 அன்று நிராகரிக்கப்பட்டது.

நாகேந்திரன் வழக்கு அனைத்துலக கவனத்தை ஈர்த்தது மற்றும் நவம்பர் 7 அன்று, மலேசியப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் இந்த வழக்கு குறித்து  சிங்கப்பூர் பிரதமர் லீ சியன் லூங்கிற்கு கடிதம் எழுதியதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here