மருத்துவமனைக்கு வெளியே இறந்தவர்களில் (BID)  91% தாங்கள் தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பது தெரியாமல் இருந்தவர்கள்

கோவிட் -19 தொற்றினால் மருத்துவமனைக்கு வெளியே இறந்தவர்கள் (BID)  91% தாங்கள் தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பது தெரியாது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார். பிப்ரவரி 5 மற்றும் 21 க்கு இடையில் 113 BID இறப்புகள் அமைச்சகம் மேற்கொண்ட பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில் இந்த கண்டுபிடிப்பு கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார்.

அத்தகையதொற்றுகளில் 91% பேர் தாங்கள் இறப்பதற்கு முன் கோவிட்-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டதை உணரவில்லை என்பதை எங்கள் பகுப்பாய்வு கண்டறிந்துள்ளது. அமைச்சகம் சோதனைகளை நடத்தியபோது அவர்களுகு தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டது என்று கைரி இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

எங்கள் கணக்கெடுப்பின் அடிப்படையில், 50% க்கும் அதிகமான உறவினர்கள் இறந்தவரின் நோய் லேசானதாக இருப்பதாகக் கருதினர். மேலும் அவர்களை விரைவாக சுகாதார வசதிகளுக்கு அனுப்பவில்லை. கோவிட்-19 கண்டறியப்பட்ட நேரத்தில் மிகவும் தாமதமாகிவிட்டது என்றார். பொதுமக்கள், குறிப்பாக காய்ச்சல் மற்றும் இருமல் போன்ற அறிகுறிகளைக் கொண்ட மூத்த குடிமக்கள் உடனடியாக சுகாதார நிலையங்களில் சிகிச்சை பெறுமாறு கைரி அறிவுறுத்தினார்.

பிஐடி இறப்புகள் அதிகரிப்பதை நாங்கள் கண்டோம். சுகாதார வசதிகளில் சிகிச்சை பெறுவதற்கு முன்பே இறந்தவர்கள் இது கவலையளிக்கிறது  என்று அவர் கூறினார். கோவிட்-19 இறப்புகளைப் புகாரளிப்பதில், மார்ச் முதல் ஒவ்வொரு நாளும் ஊடகங்களில் இருந்து பெறப்பட்ட எண்ணிக்கையின் அடிப்படையில் அறிவிப்புகள் வெளியிடப்படும் என்று கைரி கூறினார்.

இறப்புகளுக்கான அறிக்கையிடல் செயல்முறையை நாங்கள் மேம்படுத்தியுள்ளோம். முன்னதாக, மாநில அளவில் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்ட பின்னரே இறப்புகள் அறிவிக்கப்படும். எனவே, பல வழக்குகளுக்கான (இறப்பு) அறிவிப்பில் தாமதம் ஏற்பட்டது. இது பின்னடைவுக்கு பங்களித்தது என்றார். இப்போது, ​​பதிவு தேவையில்லை மற்றும் இறப்புகள் 72 மணி நேரத்திற்குள் தெரிவிக்கப்பட வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here