சிங்கப்பூரில் இருந்து இரண்டாவது இணைப்பில் அதிவேக ஓட்டத்தில் ஈடுபட்ட ஓட்டுநர் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்

சிங்கப்பூரில் நேற்று அதிகாலை இரண்டாவது இணைப்பு வழியாக அதிவேக துரத்தலில் ஈடுபட்ட மூன்று பேர் இன்று நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட்டனர்.

மலேசிய போலீசாரால் பின்தொடர்ந்த பிறகு, அவர்கள் துவாஸ் சோதனைச் சாவடியில் தானியங்கி மோட்டார் சைக்கிள் அனுமதி பாதையில் தங்கள் காரை மோதினர். இந்த செயல்பாட்டில் குடிவரவு மற்றும் சோதனைச் சாவடிகள் ஆணையத்தின் (ICA) அதிகாரி காயமடைந்தார்.

சிங்கப்பூரியரான  தியோ தியாம் லெங் 46,  ஆபத்தான முறையில் வாகனம் ஓட்டி காயம் ஏற்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டில் ஒரு குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டுள்ளது என்று ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

அவரோடு உடன் பயணித்த வியட்நாமியரான ஹோ தி மை நங், 31, மற்றும் சீன நாட்டவர் சென் சாங்கிங் 35, ஆகியோர் மீது தலா ஒரு குற்றவியல் அத்துமீறல் குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டது.

மூவரும் வீடியோ இணைப்பு மூலம் நீதிமன்ற அமர்வில் கலந்து கொண்டனர். அவர்கள் பின்னர் நீதிமன்றத்திற்கு திரும்புவார்கள் என்று நாளிதழ் தெரிவித்துள்ளது.

மலேசிய சுங்கச் சாவடியில் புறப்படும் அனுமதியைத் தவிர்த்துவிட்டு, துவாஸ் சோதனைச் சாவடி வழியாக சிங்கப்பூருக்குள் நுழைந்த மலேசியப் பதிவு செய்யப்பட்ட காரை மலேசியப் போலீசார் பின்தொடர்ந்ததாக சிங்கப்பூர் காவல்துறை முந்தைய அறிக்கையில் கூறியது.

தியோ என்ற ஓட்டுநர், தானியங்கி மோட்டார் சைக்கிள் அனுமதிப் பாதைகள் வழியாக சிங்கப்பூருக்குள் வலுக்கட்டாயமாகச் செல்ல முயன்றதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர். ஆனால், அந்த வழியாக செல்ல முடியாமல் கார் கவுண்டர்கள் மீது மோதியது.

வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 8) அதிகாலை 2.20 மணியளவில், துவாஸ் சோதனைச் சாவடியில் டியோ தனது காரைப் பின்நோக்கிச் சென்று ஐசிஏ அதிகாரி மீது மோதியதாக நீதிமன்ற ஆவணங்கள் தெரிவித்தன என்று அது கூறியது. அதிகாரி நூர் அஸ்ரி அப்துல் ரஹ்மானுக்கு அவரது வலது கணுக்காலில் காயம் ஏற்பட்டது.

இந்த சம்பவத்தால் பொது சொத்துக்களுக்கும் கணிசமான சேதம் ஏற்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். ஐசிஏ அதிகாரிகள் டிரைவரை கைது செய்தனர். பயணிகள் தப்பிக்க முயன்றனர். ஆனால் அவர்கள் பிடிபட்டனர்.

காவல்துறை மற்றும் மத்திய போதைப்பொருள் தடுப்புப் பிரிவினரால் தேடப்பட்டு வந்த தியோ முதற்கட்ட விசாரணையில் தெரியவந்ததாக நாளிதழ் கூறியது. சிறுநீர் பரிசோதனைக்கு பிறகு அவர் போதை மருந்து உட்கொண்டது உறுதியானது.

நீதிமன்ற ஆவணங்களின்படி 2016 ஆம் ஆண்டில் உட்லண்ட்ஸ் சோதனைச் சாவடி வழியாக 33 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைனை இறக்குமதி செய்ய சிங்கப்பூர் எர் லின் செங் மற்றும் மலேசியாவில் இருந்து அறியப்படாத தொடர்புடன் தியோ சதியில் ஈடுப்பட்டிருக்கிறார்.

2007 ஆம் ஆண்டில் கெத்தமனின் கடத்தல் குற்றத்திற்காக தியோவுக்கு ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை ஐந்து  பிரம்படியும் கொடுக்கப்பட்டது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், தியோ ஆபத்தான முறையில் வாகனம் ஓட்டியதற்காக இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் S$10,000 (RM31,000) வரை அபராதம் மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தலுக்காக 30 ஆண்டுகள் வரை சிறை மற்றும் 15 பிரம்படி வழங்கப்படும்.

ஹோ மற்றும் சென் ஆகியோர் தலா மூன்று மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் S$1,500 வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here