மரணதண்டனை நிறைவேற்றப்படவிருக்கும் ஒரு நாளைக்கு முன்பாக கைதியின் தாயார் சிங்கப்பூர் தலைமை நீதிபதி மீது வழக்கு

ஜார்ஜ் டவுன்: சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட மலேசிய கைதியின் தாயார், சிங்கப்பூர் தலைமை நீதிபதிக்கு எதிரான தனது வழக்கின் விசாரணை நிலுவையில் உள்ள நிலையில், மரணதண்டனையை நிறுத்துவதற்கான கடைசி நிமிட முயற்சியை  செய்துள்ளார்.

நாகேந்திரன் கே தர்மலிங்கம் (34) என்ற கைதி புதன்கிழமை தூக்கிலிடப்பட உள்ளார். அவரின் தாய் செய்த மனுவின் வழக்கு நாளை விசாரணைக்கு வருகிறது.

2011-ம் ஆண்டு போதைப்பொருள் கடத்தல் வழக்கில் நாகேந்திரன் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு தண்டனை விதிக்கப்பட்டபோது தலைமை நீதிபதி அட்டர்னி ஜெனரலாக இருந்ததால் இந்த தீர்ப்பில் தவறு ஏற்பட வாய்ப்புள்ளதாகக் கூறி மரணதண்டனையை நிறுத்துவதற்கான கடைசி நிமிட முயற்சியில் அவரது தாயார் வழக்குப் பதிவு செய்துள்ளார்.

தாயார், பாஞ்சாலை சுப்ரமணியம் 60, சிங்கப்பூரின் உச்ச நீதிமன்றமான மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில், சொந்தமாக வாதிடுவதற்காக நாளை ஆஜராவார்.

பஞ்சாலையின் செய்தித் தொடர்பாளர், தலைமை நீதிபதி சுந்தரேஷ் மேனனுக்கு எதிராக எந்த வழக்கறிஞரும் ஆஜராக விரும்பாததால், அவர் தானே ஆஜராகி, வழக்கறிஞர் இல்லாமல் வழக்கை வாதிடுவார் என்றார்.

மரணதண்டனைக்கு எதிராக குடும்பத்தினர் செய்த பல முறையீடுகளை மேனன் நிராகரித்ததாக முந்தைய செய்திகள் தெரிவித்தன. இன்று தாக்கல் செய்யப்பட்ட மோஷன் நோட்டீஸின்படி, நாகேந்திரன் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு தண்டனை விதிக்கப்பட்டபோது, ​​அட்டர்னி ஜெனரலாக இருந்த மேனனின் பங்கை நீதிமன்றம் கவனிக்க வேண்டும் என்று பாஞ்சாலை கூறினார். மேனன் 2010 முதல் 2012 வரை அட்டர்னி ஜெனரலாக இருந்தார்.

சிங்கப்பூர் அரசியலமைப்பின் வாழ்க்கை மற்றும் தனிப்பட்ட சுதந்திரத்தின் உத்தரவாதங்களுக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டு மற்றும் தண்டனைக்கு எதிரானது என்று பாஞ்சாலை வாதிடுகிறார். மேலும் தண்டனை அரசியலமைப்பிற்கு முரணானது என்று அறிவிக்க வேண்டும் என்று கோருகிறார்.

42.72 கிராம் ஹெராயின் போதைப்பொருளை சிங்கப்பூருக்கு கடத்திய குற்றச்சாட்டின் பேரில் நாகேந்திரனுக்கு 2010ஆம் ஆண்டு முதல் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

விசாரணையின் போது, ​​அவர் 69% மட்டுமே  அறிவுசார் இயலாமையால் பாதிக்கப்பட்டவர் என்று அறிவிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், நீதிமன்றம் அவர் “கணிசமான குறைபாடு” இல்லை எனக் கண்டறிந்தது மற்றும் அவர் ஒரு சட்டவிரோத செயலைச் செய்கிறார் என்பது அவருக்கு நன்றாகத் தெரியும் முந்தைய அறிக்கை  கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here