நான் இன்னும் மலாக்கா முதல்வர்தான் என்கிறார் சுலைமான்

சுலைமான் முகமது அலி, தான் இன்னும் மலாக்காவின் முதலமைச்சராக இருப்பதாகவும், மலாக்கா அம்னோவின் உயர்மட்டத் தலைமையின் நம்பிக்கையின்படி தொடர்ந்து மக்களுக்குச் சேவை செய்வதாகவும் கூறுகிறார்.

இன்று அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், தனது பதவியை ராஜினாமா செய்ததாக கூறப்படுவதை மறுத்துள்ளார். கடந்த ஆண்டு மாநிலத் தேர்தலில் (வெற்றி) நான் தலைமை தாங்கி வரும் மாநில அரசாங்கத்தின் ஸ்திரத்தன்மையை சீர்குலைக்கும் நோக்கத்துடன் (எனது ராஜினாமா மீது) இந்தக் கூற்றுக்கள் செய்யப்பட்டன.

கடந்த பொதுத் தேர்தலில் நாம் இழந்த நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளை மீண்டும் வெல்வதற்கு அம்னோ மற்றும் தேசிய முன்னணி ஆகிய இரண்டும் தங்களைத் தயார்படுத்திக் கொண்டிருப்பதால் இந்தப் பிரச்சினை நடக்கக் கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

GE15ஐ வெல்வதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் கட்சி உறுப்பினர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார். “அரசியலில் ஈடுபடுவதை விட (கவனம் செலுத்த) மிகப் பெரிய நிகழ்ச்சி நிரல் எங்களிடம் உள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கட்சியின் உறுப்பினர் என்ற முறையில், கட்சி எடுக்கும் முடிவுகளுக்கு நாங்கள் கட்டுப்பட வேண்டும் என்று நான் கூற விரும்புகிறேன். மாநில அம்னோ தலைவர்கள் சுலைமானை பதவியில் இருந்து நீக்க சதி நடப்பதாக கூறியிருந்தனர்.

மே 8 அன்று, அலோர் காஜா அம்னோ பிரிவின் செயல் தலைவர் ரோஸ்பாண்டி லெமன், சுலைமான் ராஜினாமா கடிதத்தில் கையொப்பமிட வற்புறுத்தப்பட்டதாகக் கூறியதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஒரு குறிப்பிட்ட அம்னோ தலைவர் இந்த நடவடிக்கையின் பின்னணியில் இருப்பதாகக் கூறப்பட்டது. ஆனால் ரோஸ்பாண்டி அவரின் பெயரிட மறுத்துவிட்டார். “(தலைமை மூளை யார் என்பது) உங்களுக்கும் தெரியும் என்று நான் நம்புகிறேன்,” என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

மே 8ஆம் தேதி ராஜினாமா கடிதத்தில் கையெழுத்திடும்படி முதல்வர் கட்டாயப்படுத்தப்பட்டதாக எழுந்த குற்றச்சாட்டை மலாக்கா அம்னோ துணைத் தலைவர் அலி முகமட் மறுத்தார்.

முதலமைச்சரை ராஜினாமா செய்ய வற்புறுத்த முயற்சிப்பதாக மலாக்கா அம்னோவில் பல தரப்பால் குற்றம் சாட்டப்பட்ட மாநில அம்னோ தலைவர் அப்துல் ரவூப் யூசோப், மே 9 அன்று வெளியிடப்பட்ட இந்தக் கூற்றுகள் அடிப்படையற்ற அவதூறுகள் என்று கூறினார்.

ஜிஇ15ஐ எதிர்கொள்ளத் தயாராகி வரும் மெலக்கா அம்னோவை பிளவுபடுத்த சுலைமானுக்கு எதிரான சதி பேசப்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார்.

மாநிலச் செயற்குழு உறுப்பினராகவும் இருக்கும் ரவூப், நவம்பரில் நடைபெறவுள்ள மாநிலத் தேர்தல்களுக்கான பாரிசான் நேஷனலின் அறிக்கையை கடைபிடிப்பதாக உறுதியளித்துள்ளதால், அவரும் மலாக்கா அம்னோவில் உள்ள மற்றவர்களும் சுலைமானைப் பின்தொடர்வதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை என்று கூறினார்.

தேர்தல் அறிக்கையில் முதல்வர் பதவிக்கான கூட்டணி வேட்பாளராக சுலைமான் குறிப்பிடப்பட்டிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here