நெகிழ்வான முறையில் MRT AADK போதைப் பழக்கத்திற்கான சிகிச்சை, மறுவாழ்வு சேவைகளை வழங்குகிறது

காஜாங்: போதைக்கு அடிமையானவர்களை கையாள்வதற்கான நெகிழ்வான வழி, போதைக்கு அடிமையானவர்களுக்கான சிகிச்சை மற்றும் மறுவாழ்வுத் திட்டத்திற்கான தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு ஏஜென்சி (MRT AADK)க்கான மொபைல் மீட்பு சிகிச்சை சேவை இன்று தொடங்கப்பட்டது.

உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் கூறுகையில், AADK முன்பு போதைப் பழக்கத்தில் ஈடுபடுபவர்கள் முன் வந்து சிகிச்சை பெறுவதற்காக மட்டுமே காத்திருந்தது. ஆனால் இந்த முறை ஏஜென்சி அவர்களை அணுகும் என்றார்.

இது முந்தைய திட்டங்களில் இருந்து வேறுபட்டது…கடந்த 40 ஆண்டுகளாக நாங்கள் போதைக்கு அடிமையானவர்களுக்கு சிகிச்சை அளித்து வருகிறோம். ஆனால் (போதைக்கு அடிமையானவர்களின் எண்ணிக்கையில்) எந்தக் குறைவும் இல்லை என்று AADK தலைமையகத்தில் MRT AADK ஐப் பணித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

AADK வசதிகளில் சிகிச்சை மற்றும் மறுவாழ்வு பெற தடைகளை எதிர்கொள்ளும் சிறப்பு குழுக்களுக்கு இந்த திட்டம் சேவைகளை வழங்கியதாக அவர் கூறினார். அவரைப் பொறுத்தவரை, நாடு முழுவதும் 14 மாநில AADK அலுவலகங்களில் MRT AADK செயல்படுத்தப்படும். இதுவரை, ஒவ்வொரு மாநிலத்திலும் எட்டு அதிகாரிகளைக் கொண்ட இரண்டு MRT AADK குழுக்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளதாக ஹம்சா கூறினார்.

நாட்டில் போதைப்பொருள் பழக்கத்தை குறைக்க உதவும் MRT AADK குழுவில் தற்போது வெளிநாட்டில் இருப்பவர்களையும் சேர்த்து மொத்தம் 110 அதிகாரிகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். போதைக்கு அடிமையான கைதிகளை உள்ளடக்கிய MRT AADK பைலட் திட்டம் 2021 இல் செயல்படுத்தப்பட்டது. மேலும் இது சம்பந்தப்பட்டவர்களிடமிருந்து நல்ல வரவேற்பைப் பெற்றுள்ளது.

AADK மற்றும் மலேசிய சிறைத்துறைக்கு இடையேயான ஒத்துழைப்பு போதைப்பொருள் மறுபிறப்பு பிரச்சனையை சமாளிக்கவும், அவர்கள் விடுவிக்கப்பட்ட பிறகு AADK சமூக அடிமையாதல் சிகிச்சை மற்றும் மறுவாழ்வு திட்டத்தில் கலந்துகொள்வதை உறுதிசெய்யும் ஒரு சிக்கலை தீர்க்கும் அணுகுமுறையாகும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here