குத்தகை பெறுவதற்காக வங்கி அறிக்கைகளை பொய்யாக சமர்ப்பித்த ஆறு ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு தலா RM50,000 அபராதம்

அலோர் ஸ்டார், மே 25 :

2019 ஆம் ஆண்டில் பொது துப்புரவு குத்தகையை பெறுவதற்காக போலியான நிறுவனத்தின் வங்கி அறிக்கைகளை சமர்ப்பித்த குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட, ஆறு ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு தலா RM50,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர்களான சுல்ஹில்மி அப்துல் ஜபார், 43, முகமட் யூஸ்ரிசல் இஸ்மாயில், 43, முகமட் ஹைரி முகமட் இஸ்மாயில், 38, ரஞ்சி ஹலீம், 51, முகமட் அமீர் சே அசிப், 36, மற்றும் பதருதீன் முகமட், 40 ஆகியோர் அபராத தொகையை செலுத்த தவறினால் தலா 6 மாதங்கள் சிறை தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று தண்டனை விதித்து நீதிபதி ஹர்மி தம்ரி முகமட் தீர்ப்பளித்தார்.

வடக்கு பிராந்தியத்தில் திடக்கழிவு சேகரிப்பு மற்றும் பொது சுத்திகரிப்பு மேலாண்மையை தனியார்மயமாக்குவதற்கான குத்தகைக்கு விண்ணப்பிப்பதற்காக அந்தந்த நிறுவனங்களின் அக்டோபர், நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் 2018க்கான தவறான வங்கி அறிக்கைகளை நேர்மையற்ற முறையில் சமர்ப்பித்ததாக அவர்கள் ஒவ்வொருவர் மீதும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

2019 ஜனவரி 1 முதல் ஜனவரி 22 வரை விஸ்மா ஐடமான், கெடா மற்றும் பெர்லிஸ் ஆகிய இடங்களில் அவர்கள் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது, மேலும் அவர்கள் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 471 வது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டு, அதே சட்டத்தின் 465 வது பிரிவின் கீழ் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இரண்டு ஆண்டுகள் சிறை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்க வழிசெய்கிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here