நாகேந்திரன் வழக்கில் ‘தேவையற்ற நீதிமன்றச் செலவுகளை’ ஏற்படுத்தியதற்காக S$20,000 வழங்க இரு வழக்கறிஞர்களுக்கு உத்தரவு

தூக்கிலிடப்பட்ட மலேசிய போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர் நாகேந்திரன் கே.தர்மலிங்கம் சார்பில் ஆஜரான இரண்டு வழக்கறிஞர்கள் சிங்கப்பூர் அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (ஏஜிசி) சிங்கப்பூர் $20,000 (சுமார் RM64,000) செலுத்துமாறு நேற்று உத்தரவிடப்பட்டது.

தி ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸின் அறிக்கையின்படி, “தகுதியற்ற விண்ணப்பங்களை” தாக்கல் செய்வதன் மூலம் நாகேந்திரனின் மரணதண்டனையை தாமதப்படுத்தியதற்காக எம்.ரவி மற்றும் வயலட் நெட்டோ ஆகியோருக்கு எதிராக AGC முதலில் தனிப்பட்ட செலவுகள் மொத்தம் S$40,000 கோரியது. இது நீதிமன்றத்திற்கு தேவையற்ற செலவுகளை ஏற்படுத்தியது.

எம்.ரவி

தலைமை நீதிபதி சுந்தரேஷ் மேனன் தலைமையிலான 5 பேர் கொண்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றக் குழு நேற்று, “இருவரும் முன்வைத்த வழக்கில் உண்மை ஆதாரம் இல்லை என்பது  பாதுகாப்பு ஆலோசகருக்குத் தெரியும்” என்று கூறியது. முதல் வாதத்தில் அவர்களின் சிறந்த வழக்கை முன்வைப்பதற்குப் பதிலாக, வழக்கறிஞர்கள் கூறப்படும் ஆதாரங்களை மட்டுமே அது முன்வைத்தது.

ஏப்ரல் 27 அன்று தூக்கிலிடப்பட்ட நாகேந்திரன், சிங்கப்பூருக்கு 42.7 கிராம் ஹெராயின் கடத்தியதற்காக 2010 ஆம் ஆண்டு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. விசாரணையின் போது, ​​அவர் IQ 69 உடன் அறிவுசார் இயலாமையால் பாதிக்கப்பட்டவர் என அறிவிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், அவர் “அவர் சொல்வதை புரிந்து கொள்ளாத அளவிற்கு குறைபாடுடையவர்” அல்ல என்றும், அவர் ஒரு சட்டவிரோத செயலைச் செய்கிறார் என்பது அவருக்கு நன்றாகத் தெரியும் என்றும் நீதிமன்றம் கண்டறிந்தது.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 10 ஆம் தேதி தூக்கிலிடப்படுவதற்கு சில நாட்களுக்கு முன்பு, ரவி மரணதண்டனை நிறைவேற்றப்படுவதை நீதித்துறை மறுஆய்வு செய்யக் கோரி மனு தாக்கல் செய்தார். நாகேந்திரன் மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர் என்று வாதிட்ட அவர், நாகேந்திரனை மனநல மருத்துவர் குழுவால் மதிப்பீடு செய்ய அனுமதிக்கும் வகையில் தூக்குத் தண்டனையை நிறுத்தி வைக்கக் கோரி மற்றொரு விண்ணப்பத்தையும் தாக்கல் செய்தார்.

இருப்பினும், இந்த வழக்கு ஆதாரமற்றது என்றும், நாகேந்திரனின் மனநிலை சரிவடைந்ததற்கு ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய ஆதாரம் எதுவும் இல்லை என்றும் கூறி, நீதிமன்றம் சட்ட நடவடிக்கைகளை நிராகரித்தது. இந்த நடவடிக்கைகள் நீதிமன்றத்தின் செயல்முறைகளை துஷ்பிரயோகம் செய்வதாகவும், மரணதண்டனையை தாமதப்படுத்தும் நோக்கத்துடன் நடத்தப்பட்டதாகவும் அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here