ஊழல் வழக்குகளை விசாரிப்பதில் எம்ஏசிசி சுதந்திரமாக செயல்பட முடியும்

புத்ராஜெயா: மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சுதந்திரமானது, ஊழல் மற்றும் தவறான நடத்தை தொடர்பான வழக்குகளை விசாரிப்பதில் கட்டுப்படாது. இந்த விஷயத்தை எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அசாம் பாகி வலியுறுத்தினார்.  எம்.ஏ.சி.சி சுதந்திரமானது மற்றும் கட்டுப்பட்டதல்ல என்று கூறுவது உண்மைக்கு புறம்பானது. ஏனெனில் நாங்கள் எங்கள் அதிகார வரம்பிற்கு உட்பட்டு யாருக்கும் எதிராக விசாரணை நடத்தலாம்.

உண்மையில், எம்.ஏ.சி.சி-யின் செயல்பாடுகள் குறித்து எப்பொழுதும் ஆலோசனை வழங்கும் ஐந்து கண்காணிப்பு அமைப்புகள் எங்களிடம் உள்ளன. உண்மையில், இது உலக அளவில் அதிகமாக உள்ளது, ஏனென்றால் ஹாங்காங் சர்வதேச ஊழல் எதிர்ப்பு முகமை (ஐசிஏசி) மட்டுமே எங்களிடம் உள்ளது MACC ஊடக விருதுகளுக்குப் பிறகு  அவரை சந்தித்தபோது கூறினார்.

எம்.ஏ.சி.சி.யின் பணிகளில் காசோலை மற்றும் சமநிலையாக செயல்படும் ஐந்து வழிமுறைகள் ஊழல் எதிர்ப்பு ஆலோசனை வாரியம் (எல்பிபிஆர்), ஊழல் மீதான சிறப்புக் குழு (ஜேகேஎம்ஆர்) மற்றும் புகார்கள் குழு (ஜேகேஏ), செயல்பாட்டு மதிப்பீட்டுக் குழு (பிபிஓ) மற்றும் ஆலோசனை மற்றும் ஊழல் எதிர்ப்பு குழு (PPPR).

இதற்கிடையில், பிரான்ஸ் அதிகாரிகள் விண்ணப்பித்த பரஸ்பர சட்ட உதவி (MLA) குறித்து கருத்து தெரிவித்த அசாம், தனது கட்சி இன்னும் அட்டர்னி ஜெனரல் அறையுடன் விவாதித்து வருவதாக கூறினார். இது மாஸ் ரேபிட் டிரான்சிட்  சம்பந்தப்பட்ட பொதுப் போக்குவரத்து உள்கட்டமைப்பு கட்டுமானத் திட்டத்தின் விசாரணையாகும். இதுவரை, மலேசிய அரசாங்கம் சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினரின் விண்ணப்பத்தை அங்கீகரிக்கவில்லை. ஏனெனில் ஆய்வு செய்ய வேண்டிய சட்ட சிக்கல்கள் உள்ளன.

அட்டார்னி ஜெனரல் அலுவலகத்துடனான விவாதங்கள் முடிந்த பிறகு, MACC அவர்களுக்கு வழங்கப்படும் தகவல் குறித்து பிரான்சின் பதிலுக்காக காத்திருக்க வேண்டும். ஒரு நிறுவனத்தின் லஞ்சத்தில் ஈடுபட்டுள்ள நமது நாட்டின் பொது அதிகாரிகள் மற்றும் நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே அவர்கள் விண்ணப்பிக்கிறார்கள். இருப்பினும், நாங்கள் இன்னும் பதிலளிக்கவில்லை. ஏனெனில் இது சட்ட அமலாக்க சிக்கல்களை உள்ளடக்கியது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here