மலேசியா, இந்தியா கோவிட்-19 சான்றிதழ்களின் பரஸ்பர அங்கீகாரத்திற்கு ஒப்புதல்

புதுடெல்லி: கோவிட்-19 தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை பரஸ்பரம் அங்கீகரிப்பதில் மலேசியாவும் இந்தியாவும் ஒப்புக் கொண்டுள்ளன. மலேசிய வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுடின் அப்துல்லா மற்றும் அவரது இந்திய வெளியுறவு அமைச்சர் சுப்ரமணியம் ஜெய்சங்கர் ஆகியோர் இது தொடர்பான ஆவணங்களை இந்தியாவுக்கான மலேசிய உயர் அதிகாரி டத்தோ ஹிதாயத் அப்துல் ஹமீட் மற்றும் இந்திய வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் (MEA) செயலாளர் (கிழக்கு) சவுரப் குமார் ஆகியோர் புதுடெல்லியில் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 17) பரிமாறிக் கொண்டனர்.

இந்தியா-மலேசியா கூட்டு ஆணையத்தின் அடுத்த கூட்டத்தை மலேசியாவில் நடத்தவும் அமைச்சர்கள் ஒப்புக்கொண்டதாக MEA அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. சிறப்பு ஆசியான்-இந்திய வெளியுறவு அமைச்சர்கள் கூட்டத்தின் ஒருபுறம் சைபுதீன் மற்றும் ஜெய்சங்கர் இடையேயான இருதரப்பு சந்திப்பு நடைபெற்றது.

பாமாயில் மற்றும் ஹைட்ரோகார்பன்கள் போன்ற துறைகள் உட்பட பொருளாதார மற்றும் வர்த்தக உறவுகளில் கவனம் செலுத்தி உறவுகளுக்கு புதிய வேகத்தை வழங்க இரு அமைச்சர்களும் முடிவு செய்தனர் என்று இந்திய அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

ஜெய்சங்கர் ஒரு டுவீட்டில், சைபுதீனுடன் அரசியல், பொருளாதாரம், பாதுகாப்பு, எரிசக்தி, தூதரகம், கலாச்சாரம் மற்றும் மக்களிடையேயான உறவுகளை விரிவுபடுத்துவது குறித்து விவாதித்ததாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here