உங்கள் ஆன்லைன் நிலையை மறைக்க WhatsApp விரைவில் ஒரு அம்சத்தை அறிமுகப்படுத்தவிருக்கிறது

கசிவு தளமான WABetaInfo படி, ஆண்ட்ராய்டு, iOS மற்றும் desktop பயனர்களுக்கான பயன்பாட்டில் ஆன்லைன் நிலையை மறைக்கக்கூடிய அம்சத்தில் WhatsApp செயல்பட வாய்ப்புள்ளது. புதிய அம்சம் விரைவில் வெளியிடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

உரைச் செய்திகளைத் திருத்துவதற்கான சாத்தியக்கூறு போன்ற சில முக்கிய அம்சங்களை உருவாக்கி வருவதாக அறிவித்த பிறகு, ஆப்ஸின் எதிர்கால புதுப்பிப்புக்காக பயனர்களின் ஆன்லைன் நிலையை மறைக்கும் திறனில் நிறுவனம் இப்போது செயல்பட்டு வருகிறது.

WABetaInfo தனது அறிக்கையில், பல ஆண்டுகளாக, வாட்ஸ்அப் பயனர்கள் தங்கள் ஆன்லைன் நிலையை மறைக்கும் திறனைக் கோரியுள்ளனர். மக்கள் வாட்ஸ்அப்பை திருட்டுத்தனமான பயன்முறையில் பயன்படுத்த விரும்புவதற்கு வெவ்வேறு காரணங்கள் இருக்கலாம்: உதாரணமாக, சிலர் மற்றவர்களால் தொந்தரவு செய்யாமல் குறுஞ்செய்தி அனுப்ப விரும்புகிறார்கள் அல்லது யாரோ ஒருவர் பின்தொடர்ந்ததாக உணர்கிறார்கள்.

இந்த அம்சத்தை நிறைய பேர் விரும்புகிறார்கள் என்பது எங்களுக்குத் தெரியும். எனவே கடந்த ஆண்டு ஆன்லைன் நிலையை முடக்குவதற்கான ஒரு கருத்தை நாங்கள் உருவாக்கியுள்ளோம். இது வாட்ஸ்அப்பில் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ள ஒரு சிறந்த வழியாகும்  என்று அது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

எனவே, பயனர்களின் கருத்துக்களைக் கருத்தில் கொண்ட பிறகு, WhatsApp ஒரு அம்சத்தை உருவாக்குகிறது. இது பயனர்கள் செய்திகளை அனுப்ப அல்லது அரட்டையடிக்க அல்லது அவர்களின் நிலையை புதுப்பிக்க பயன்பாட்டைத் திறக்கும்போது அவர்களின் ஆன்லைன் நிலையை யார் பார்க்கலாம் என்பதைத் தேர்வுசெய்ய அனுமதிக்கிறது.

பயன்பாட்டில் உள்ள அமைப்பில் உள்ள ‘கடைசியாகப் பார்த்தது மற்றும் ஆன்லைனில்’ என்ற பிரிவில் ‘நான் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது யார் பார்க்கலாம்’ என்ற விருப்பத்தை வாட்ஸ்அப் சேர்க்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அறிக்கையின்படி, “அனைவரும்” மற்றும் “கடைசியாகப் பார்த்தது போலவே” என்ற இரண்டு புதிய விருப்பங்களுக்கு நன்றி, நீங்கள் கடைசியாகப் பார்த்த அமைப்புகளுக்குள் நீங்கள் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது யார் பார்க்கலாம் என்பதை உள்ளமைக்க முடியும். எடுத்துக்காட்டாக, “கடைசியாகப் பார்த்தது” என்பதற்கு “எனது தொடர்புகள்” மற்றும் “ஆன்லைன்” என்பதற்கு “கடைசியாகப் பார்த்தது போன்றது” என்பதைத் தேர்வுசெய்தால், நீங்கள் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது தொடர்பு இல்லாதவர்களால் பார்க்க முடியாது.

பயனர்களின் கடைசியாகப் பார்த்த மற்றும் ஆன்லைன் நிலையை மூன்றாம் தரப்பு பயன்பாடுகள் கண்காணிப்பதைத் தடுக்க, கடந்த ஆண்டு நீங்கள் இதுவரை அரட்டையடிக்காத தொடர்புகளிலிருந்து வாட்ஸ்அப் தானாகவே கடைசியாகப் பார்த்ததை மறைக்கத் தொடங்கியது என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

WABetaInfo கூறியது, துரதிருஷ்டவசமாக, நீங்கள் ஏற்கனவே அரட்டையடித்தவர்கள் நீங்கள் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது பார்க்க முடியும், ஆனால் “நான் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது யார் பார்க்கலாம்” என்ற புதிய தனியுரிமை அமைப்பிற்கு நன்றி, அவர்களால் அதை இனி செய்ய முடியாது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here