முன்னறிவிப்பு இல்லாமல் உரிமத்தை இடைநிறுத்துவது நியாயமில்லை என்கின்றனர் நகைச்சுவை கிளப் நிறுவனர்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கிராக்ஹவுஸ் காமெடி கிளப்பின் இயக்க உரிமத்தை இடைநிறுத்துவது மற்றும் எழுத்துப்பூர்வ அறிவிப்பு இல்லாமல் சீல் வைப்பது மிகவும் பாரபட்சமானது மற்றும் நியாயமற்றது என்று அதன் நிறுவனர்களும் சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர்களும் கூறுகின்றனர்.

ரிசல் வான் கெய்சல் மற்றும் ஷங்கர் ஆர். சந்திரராம் ஆகியோர் கோலாலம்பூர் மாநகர் மன்றம் (டிபிகேஎல்) கிளப்பின் உரிமத்தை இடைநிறுத்துவதற்கான முடிவை ரத்து செய்யுமாறு வலியுறுத்தினர். இது “கடுமையானது மற்றும் உரிய செயல்முறையின்றி செய்யப்பட்டது” என்று கூறினர். எட்டு ஆண்டுகளில், கிளப்பில் ஒரு முறை கூட இதுபோன்ற சம்பவம் நடந்ததில்லை.

செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூலை 12) உள்ளூர் நகைச்சுவைச் செயல்களுடன் கூட்டறிக்கையில், இந்தத் தனிநபரின் செயல்களில் பங்கு கொள்ளாத கிளப்பைத் தண்டிக்க கூடாது என்றும், தனிநபர் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அதிகாரிகளை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

இஸ்லாத்தை இழிவுபடுத்துவதாகக் கூறப்படும் ஸ்டாண்ட்-அப் நகைச்சுவை வழக்கத்தின் வீடியோ கிளிப் வைரலானதை அடுத்து, நகைச்சுவை கிளப்பின் செயல்பாடுகள் ஜூலை 10 அன்று இடைநிறுத்தப்பட்டன. 54 வினாடிகள் நீளமுள்ள வீடியோவில் குர்ஆன் வசனங்களை மனப்பாடம் செய்வதைப் பற்றி பேசும் ஒரு பெண் தலையில் முக்காடு மற்றும் பாஜு குருங் அணிந்திருப்பதைக் காட்டுகிறது.

அவள் எதிர்பாராதவிதமாக தன் முக்காடு மற்றும் வெளிப்புற ஆடையை கழற்றி, ஒரு மினி ஸ்கர்ட் மற்றும் ஸ்பாகெட்டி ஸ்ட்ராப் ரவிக்கையை வெளிப்படுத்தி, பார்வையாளர்களுக்கு ஒரு வணக்கத்துடன் கத்துவதற்கு முன். அவளது செயல் முழுவதையும் காட்டாமல் வீடியோ முடிகிறது. ஜூலை 11 அன்று, நகைச்சுவை கிளப்பின் வளாகத்தை டிபிகேஎல் சீல் வைத்தது. அந்தப் பெண்ணின் செயல்கள் முன்கூட்டியே அறியப்பட்டது என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

ஒப்பன்-மைக் இரவுகள் உட்பட – இரண்டு தடைசெய்ய முடியாத விதிகள் உள்ளன என்பதை அனைத்து நகைச்சுவை அரங்குகளிலும் கலைஞர்களுக்கு தெரிவிப்பது நிலையான செயல்பாட்டு செயல்முறையாகும். மலேசியாவில் உள்ள ராயல்டி மற்றும் அரச நிறுவனங்கள் மற்றும் எந்த மதத்தையும் கலைஞர்கள் தொட அனுமதிக்கப்படவில்லை, ஆனால் கலைஞர் இந்த இரண்டு விதிகளையும் புறக்கணித்தார். ஏற்றுக்கொள்ள முடியாத செயலைச் செய்த அந்தப் பெண், ஆடையை அவிழ்த்தவுடன் மேடையை விட்டு வெளியேறினார்.

கிராக்ஹவுஸின் அறிவு அல்லது அனுமதியின்றி அந்த நபர் தனது சொந்த சமூக ஊடக கணக்குகளில் கூறப்பட்ட செயல்திறன் பதிவு செய்யப்பட்டு வெளியிடப்பட்டது என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது. கிளப்பின் விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளை அவர் மீறியதாக கிளப் அவளுக்குத் தெரிவித்ததோடு, உடனடியாக அவளை வளாகத்தில் இருந்து தடை செய்தது.

பதிவுகளை அனுமதிக்காதது கிளப்பின் வழக்கம் என்பதால் அந்த பெண் நிகழ்ச்சியின் வீடியோவை வெளியிட்டதால் கிளப்பின் நிர்வாகம் காவல்துறையில் புகார் அளித்ததாகவும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

ஹரித் இஸ்கந்தர், டக்ளஸ் லிம், ஜேசன் லியோங், ஆண்ட்ரூ நெட்டோ, ஷமைன் ஓத்மான், கவின் ஜெயராம், ஃபூன் சி ஹோ குவா ஜென்ஹான், ஜோன் காம் மற்றும் முஹ்த் ஃபட்ஸ்ரி @ ஃபக்கா ஃபஸ்ரி ஆகியோர் கிளப்பை ஆதரிக்கும் அறிக்கையில் கையெழுத்திட்ட உள்ளூர் நகைச்சுவை நடிகர்கள்.

ஜூலை 11 அன்று, கிராக்ஹவுஸ் காமெடி கிளப் சரியான உரிமம் இல்லாமல் இயங்கி வருவதால் DBKL ஒரு நிகழ்ச்சி-காரணக் கடிதத்தை வெளியிடும் என்று தி ஸ்டார் தெரிவித்தது.

கூட்டரசு பிரதேசங்களின் துணை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஜலாலுடின் அலியாஸ், நகைச்சுவை கிளப் ஒரு உணவக உரிமத்துடன் இயங்குகிறது. பொழுதுபோக்கு உரிமம் அல்ல என்றார். கிராக்ஹவுஸ் 14 நாட்களுக்குள் மேல்முறையீடு செய்யலாம் மற்றும் பொழுதுபோக்கு உரிமத்திற்கு விண்ணப்பிக்கலாம். மேலும் இது DBKL உரிமக் குழுவின் கீழ் வரும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here