ஹஜ் கார்டெல்கள் என்று எதுவும் இல்லை என்கிறது தபோங் ஹாஜி

Lembaga Tabung Haji  (TH) கீழ் உரிமம் பெற்ற ஹஜ் முகவர்களாக எந்த நிறுவனமும் விண்ணப்பிக்கலாம் என்பதால், ஹஜ் கார்டெல்லின் கூற்றுகள் ஆதாரமற்றவை மற்றும் உண்மைக்குப் புறம்பானவை என்று யாத்ரீகர்கள் நிதி வாரியம் தெரிவித்துள்ளது.

அதன் ஹஜ் நிர்வாக இயக்குனர் சையத் சலே சையத் அப்துல் ரஹ்மான் கூறுகையில், எந்தவொரு டூர் ஆபரேட்டரும் உரிமம் பெற்ற ஆபரேட்டராக விண்ணப்பிக்கலாம் மற்றும் நிபந்தனைகள் பூர்த்தி செய்யப்பட்ட பிறகு ஆண்டுதோறும் தேர்வுகள் செய்யப்படும்.

இந்த அமைப்பு 2000 ஆம் ஆண்டிலிருந்து பயன்படுத்தப்பட்டு, அவ்வப்போது மேம்படுத்தப்பட்டு இந்த ஆண்டு கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மலேசிய யாத்ரீகர்களை நன்கு கவனித்துக்கொள்வது உட்பட, சிறந்த சேவையை வழங்குவதில் உள்ளூர்  சுற்றுலா முகவர்கள் திறன் கொண்டவர்கள் என்பதை உறுதி செய்வதே இந்த தேர்வு அளவுகோல் என்று அவர் கூறினார்.

ஹஜ் யாத்திரைகளை நிர்வகிப்பதற்கு, TH ஆனது, இந்த ஆண்டு Az Zuha Group Travel & Tours Sdn Bhd மற்றும் Mimm Travel & Tours Sdn Bhd ஆகிய இரண்டு புதிய ஆபரேட்டர்களைத் தேர்ந்தெடுத்துள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

விண்ணப்பதாரர்கள் உம்ரா சேவைகளை நிர்வகிப்பதில் குறைந்தபட்சம் மூன்று வருட அனுபவம், குறைந்தபட்சம் RM500,000 செலுத்திய மூலதனம் மற்றும் நீதிமன்ற வழக்குகள் எதுவும் இல்லாதது உட்பட 10 நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 22 ஆம் தேதி உள்ளூர் பயண முகவர்கள் 22 உரிமங்களை TH வழங்கியது. மேலும் நிறுவனங்கள் உரிமம் பெற்ற ஹஜ் ஆபரேட்டர்களாக செயல்பட விரிவான திரையிடல் மற்றும் தேர்வு செயல்முறையை மேற்கொண்டதாக சையத் சலே கூறினார்.

அவர் பொதுமக்களை, குறிப்பாக வருங்கால யாத்ரீகர்கள், TH வழங்கிய ஹஜ் தொகுப்பை மட்டுமே பயன்படுத்த வேண்டும் என்றும், www.tabunghaji.gov.my இல் உள்ள TH இணையதளத்தில் உள்ள ஹஜ் ஆபரேட்டர்களின் பட்டியலைப் பார்க்கவும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here