கிராக்ஹவுஸ் நகைச்சுவை கிளப் இணை நிறுவனர் வெள்ளிக்கிழமை இன்று மாலைக்குள் விடுவிக்கப்படுவார்

 கிராக்ஹவுஸ் நகைச்சுவை கிளப் இணை நிறுவனர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 15) மாலை போலீஸ் காவலில் இருந்து விடுவிக்கப்படுவார். அவரது வழக்கறிஞர் ராம்கர்பால் சிங் கூறுகையில், போலீசார் 39 வயதான தனது கட்சிக்காரரை ஒரு நாள் காவலில் எடுத்துள்ளனர்.

காவல்துறை முதலில் நான்கு நாள் காவலில் வைக்க விண்ணப்பித்தது. ஆனால் நாங்கள் அதை எதிர்த்தோம், மாஜிஸ்திரேட் ஒப்புக்கொண்டு ஒரு நாள் காவலில் வைக்க அனுமதித்தார். இன்று மாலைக்குள் அவர் டாங் வாங்கி போலீஸ் தலைமையகத்தில் இருந்து விடுவிக்கப்படுவார் என்று அவர் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

இன மற்றும் மத உணர்வுகளை புண்படுத்தியதாக கூறப்படும் மூன்று வீடியோக்கள் தொடர்பாக தனது கட்சிக்காரரிடம் விசாரணை நடத்தப்பட்டு வருவதாக ராம்கர்பால் கூறினார். எனது கட்சிகாரர் காவல்துறைக்கு முழு ஒத்துழைப்பை அளித்து வருகிறார். விசாரணை முடியும் வரும் வரை காத்திருப்போம் என்றார்.

சந்தேக நபர் வியாழக்கிழமை (ஜூலை 14) கைது செய்யப்பட்டதாக போலீஸ் படை செயலாளர் துணை ஆணையர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் தெரிவித்தார். தேசத்துரோக சட்டம் 1948 இன் பிரிவு 4(1) மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 இன் கீழ் விசாரணைகள் நடத்தப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்தில் கிளப்பில் ஒரு பெண்ணின் சர்ச்சைக்குரிய நடிப்பைத் தொடர்ந்து சந்தேக நபர் மீது பல போலீஸ் புகார்கள் பதிவு செய்யப்பட்டன. புதன்கிழமை (ஜூலை 13), ஒரு நகைச்சுவை கிளப்பின் திறந்த மைக் இரவில் ஒரு அநாகரீகமான செயலை இழுத்து, அதன் வீடியோவை சமூக ஊடகங்களில் பதிவேற்றியதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டின் கீழ் ஒரு ஜோடி நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

26 வயதான சித்தி நுராமிரா அப்துல்லா மற்றும் அவரது காதலன் வி. அலெக்சாண்டர் நவீன் 38 ஆகிய இருவரும் இரண்டு தனி நீதிமன்றங்களில் மூன்று குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்து விசாரணை கோரினர்.

சித்தி நுராமிரா மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 298A(1)(a)இன் கீழ் ஒற்றுமையின்மை, ஒற்றுமையின்மை அல்லது பகைமை மற்றும் வெறுப்பு  உணர்வுகளை ஏற்படுத்தியதற்காக அல்லது மதத்தின் அடிப்படையில் நல்லிணக்கம் அல்லது ஒற்றுமையைப் பேணுவதில் தப்பெண்ணம் சுமத்தப்பட்டது.

பெட்டாலிங் ஜெயா அமர்வு நீதிமன்றத்தில், நவீன் ஜூன் 5 அன்று தனது இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கிலும், ஜூன் 16 அன்று தனது யூடியூப் கணக்கிலும் அவதூறான இடுகையை வெளியிட்டதற்காக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்நோக்குகிறார். தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 (1) (a) இன் கீழ் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் பதிவு செய்யப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here