அபாயகரமான அழகுசாதனப் பொருட்கள், மருத்துவப் பொருட்கள் 24 மணி நேரத்திற்குள் திரும்பப் பெறப்படும்

கோலாலம்பூர்: நுகர்வோரின் ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் பொருட்களைக் கொண்ட அழகுசாதனப் பொருட்கள் மற்றும் மருந்துப் பொருட்களை 24 மணி நேரத்திற்குள் சந்தையில் இருந்து திரும்பப் பெற உத்தரவிடப்படும் என்று துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலி கூறினார்.

டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி கூறுகையில், சிறிய அபாயங்களை ஏற்படுத்தும் அல்லது நிர்ணயிக்கப்பட்ட தரநிலைகளை பூர்த்தி செய்யாத தயாரிப்புகளுக்கு, அவை 72 மணி நேரத்திற்குள் சந்தையில் இருந்து திரும்பப் பெறப்பட வேண்டும் (24 மணி நேரத்திற்குள் திரும்பப்பெற வேண்டிய தயாரிப்புகளுக்கு நிலை 1 க்கு மாறாக நிலை 2 நிலை. )

இன்று மக்களவையில் நடந்த கேள்வி-பதில் அமர்வின் போது, ​​”நிலை 3 என்பது பிற பிரச்சனைகள் உள்ள தயாரிப்புகளுக்கானது, அவை 30 நாட்களுக்குள் சந்தையில் இருந்து திரும்பப் பெறப்பட வேண்டும்” என்று அவர் கூறினார்.

நுகர்வோருக்கு பக்கவிளைவுகளை ஏற்படுத்தும் அளவிற்கு அழகுசாதனப் பொருட்களை அதிகமாக விற்பனை செய்யும் “சமூக ஊடக மருத்துவர்களை” கையாள்வதற்கான கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படுகிறதா என்பதைத் தெரிந்துகொள்ள விரும்பும் சப்ரி அஜித்தின் (PAS-Jerai) கேள்விக்கு டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி பதிலளித்தார்.

நிலை 1 இல், அனைத்து நுகர்வோரிடமிருந்தும், நிலை 2 மருத்துவமனைகள், மருந்தகங்கள், கிளினிக்குகள் போன்ற நுகர்வோருக்கு வழங்கும் அனைத்து இடங்களிலிருந்தும் திரும்பப் பெறப்படும். அதே சமயம் நிலை 3 இல் அனைத்து மொத்த விற்பனையாளர்கள்/விநியோகஸ்தர்களிடமிருந்தும் தயாரிப்பு திரும்பப் பெறப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here