ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றம்: மற்றொரு “Geng Sakai” உறுப்பினர் மீது குற்றச்சாட்டு

கோலாலம்பூர்: “Geng Sakai” என்று அழைக்கப்படும் ஒரு ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றவியல் குழுவில் உறுப்பினராக இருந்ததற்காக வேலையில்லாத ஒருவர் மீது வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 29)  செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

32 வயதான ஜி. ராஜசேகரன், நீதிபதி நோர் ஹஸ்னியா அப் ரசாக் முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டபோது தலையசைத்தார். ஆனால் அவர் பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 இன் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டதால் எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

ஜனவரி 2015 முதல் ஜூன் 20, 2021 வரை இங்குள்ள பிளாட் ஸ்ரீ சிலாங்கூரில் குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 130V(1) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை வழங்குகிறது.

இதேபோன்ற குற்றச்சாட்டில் மேலும் 23 பேர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு, இப்போது உயர் நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் இப்போது கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று துணை அரசு வழக்கறிஞர் மரியம் ஜமீலா அப்துல் மனாஃப் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

இன்றைய வழக்கை உயர்நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றுவதற்கு அரசு தரப்பு அனுமதி பெற்றுள்ளது. அதேபோன்ற ஒரு வழக்கை விசாரிக்க மொத்தம் 20 அரசு தரப்பு சாட்சிகள் சாட்சியமளிக்க அழைக்கப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

அப்போது, ​​வழக்கை உயர் நீதிமன்றத்துக்கு மாற்ற அரசுத் தரப்பு கோரிக்கையை நீதிமன்றம் அனுமதித்தது. இன்று நடைபெற்ற விசாரணையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் ஃபக்ருல் ரெதா பரிதுல் அட்ராஸ் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here