போலியான தலைப்பு, பட்டத்தை பயன்படுத்தினால் கடுமையான நடவடிக்கையை சந்திக்க நேரிடும்

விழாக்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளை ஏற்பாடு செய்ய போலியான அல்லது அங்கீகரிக்கப்படாத பட்டங்கள் மற்றும் விருதுகளைப் பயன்படுத்துவோர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று பிரதமர் துறை அமைச்சர் (நாடாளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்) டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர் தெரிவித்துள்ளார்.

விருதுகள் சட்டம் (சட்டம் 787) தொடர்பான குற்றங்களின் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்படலாம் மற்றும் RM500,000 வரை அபராதம் மற்றும் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

இவர்களில் சிலர் தலைப்புகளைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், சமூகத்தில் தங்களுக்கு ஒரு குறிப்பிட்ட அந்தஸ்தும் நம்பகத்தன்மையும் இருப்பதாக பொதுமக்களை நம்பவைத்து முட்டாளாக்க முடியும் என்று நம்புகிறார்கள். இதைவிட கவலையான விஷயம் என்னவென்றால், இவர்கள் இந்த பட்டங்களை மோசடி மற்றும் பிற குற்றங்களுக்கு தவறாக பயன்படுத்துகிறார்கள்.

சில நிகழ்வுகளை வெளிப்படையாக ஏற்பாடு செய்பவர்கள் இன்னும் இருக்கிறார்கள், அங்கு அவர்கள் பதக்கங்கள் மற்றும் அங்கீகரிக்கப்படாத மற்றும் போலியான தலைப்புகளுடன் ‘நம்பர் 1 டிரஸ்’ அல்லது ‘மெஸ் கிட்’ அணிந்து கலந்து கொள்கிறார்கள்.

தற்போதுள்ள சட்டங்கள், குறிப்பாக சட்டம் 787-ன் படி நடவடிக்கை எடுக்க அரசும் அமலாக்கத்துறையும் தயங்காது வான் ஜுனைடியின் உரையை பிரதமர் திணைக்களத்தின் சட்ட விவகாரப் பிரிவு டைரக்டர் ஜெனரல் டத்தோ அப்த் ஷுக்கோர் மஹ்மூத் வாசித்தார்.

MDDM தலைவர் டத்தோ அவலன் அப்துல் அஜிஸ், பொதுச் செயலாளர் டத்தோ சாம்சன் மாமன் மற்றும் பிற நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர்களும் கலந்து கொண்டனர்.

வான் ஜுனைடி தனது உரையில், போலி டான் ஸ்ரீ பட்டங்களின் வழக்குகள் உட்பட, அங்கீகரிக்கப்படாத மற்றும் போலி டத்தோக்கள் இருப்பது குறித்து பொதுமக்கள் மற்றும் ஊடக உறுப்பினர்கள் தொடர்ந்து கவலை தெரிவித்தனர்.

787 சட்டம் நாடு முழுவதும் முழுமையாக அமலாக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதில் அமலாக்க அதிகாரிகள், குறிப்பாக காவல்துறை கடுமையாகவும் விரிவானதாகவும் இருக்கும் என்று நம்புகிறேன்.

முன்னர் குறிப்பிட்டது போன்று துஷ்பிரயோக வழக்குகளை அம்பலப்படுத்துவதில் ஊடகங்களும் பொதுமக்களும் பங்கு வகிப்பார்கள் என நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங், சுல்தான்கள் மற்றும் மாநில ஆளுநர்கள் வழங்கிய விருதுகள், பட்டங்கள் மற்றும் கௌரவங்களின் தனித்துவமான அந்தஸ்து மற்றும் முக்கியத்துவத்தைப் பாதுகாக்க கடுமையான அமலாக்கம் முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார். இது உண்மையில் சட்டம் 787 இன் சாராம்சம் மற்றும் முக்கிய நோக்கமாகும் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து உறுப்பினர் விண்ணப்பங்களும் முறையான பெறுநர்களிடம் இருந்துதான் என்பதை உறுதிசெய்ய, அதன் கண்டிப்பான ஸ்கிரீனிங் செயல்முறையின் மூலம் தனது மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்தி, கவுன்சிலை அமைக்கவும், பதிவு செய்யவும் முன்முயற்சி எடுத்த அனைத்து MDDM நிறுவன உறுப்பினர்களுக்கும் வான் ஜுனைடி வாழ்த்து தெரிவித்தார்.

787 சட்டத்தை அமல்படுத்துவதில் அரசாங்கத்தின் முயற்சிக்கு ஏற்ப எம்.டி.டி.எம் அமைப்பானது மிகவும் சிறப்பாக உள்ளது. நாட்டில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட அனைத்து டத்தோக்களையும் பதிவு செய்வதற்கான முக்கிய அமைப்பு மற்றும் தளமாக MDDM இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here