தோ புவான் ஜூரினா காசிம் காலமானார்

மலாக்கா முன்னாள் யாங் டி-பெர்டுவா துன் முகமது கலீல் யாகோப்பின்  மனைவி தோ புவான் ஜூரினா காசிம் (78) இன்று காலை 10.10 மணிக்கு கோலாலம்பூர் புக்கிட் டாமான்சாராவில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் காலமானார்.

இறுதி மரியாதை விழா இன்று பிற்பகல் 3.30 மணிக்கு டேவான் செரி நெகிரியில் உள்ள அயர் கெரோவில் நடைபெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாக மலேசிய ஆட்சியாளர்களின் பெரிய முத்திரையின் காவலர் டான்ஸ்ரீ சையத் டேனியல் சையத் அஹ்மத் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

இன்று அஸர் தொழுகைக்குப் பிறகு புக்கிட் பலாஹ் அல்-அசிம் மசூதியில் உள்ள மாவீரர் சமாதியில் இறுதிச் சடங்குகள் நடைபெறும். ஜூரினா 13 ஜூலை 1944 இல் மலாக்காவிலுள்ள டுயோங்கில் பிறந்தார். இறந்தவர் முகமது கலீலை 28 பிப்ரவரி 1965 இல் திருமணம் செய்து மூன்று குழந்தைகளுடன் ஆசீர்வதிக்கப்பட்டார்.

இறந்தவர் கோலாலம்பூர் மெதடிஸ்ட் பெண்கள் பள்ளிக்குச் செல்வதற்கு முன்பு கம்போங் பாரு தேசியப் பள்ளியில் படித்தவர். அதன் பிறகு ராஜதந்திரியாக நியமிக்கப்பட்ட கணவருடன் 13 ஆண்டுகள் வெளிநாடு சென்றார்.

முகமட் கலீல் யாங் டி-பெர்டுவா நெகிரி மலாக்காவாக நியமிக்கப்பட்டபோது, ​​இறந்தவர் நவம்பரில் 2009 இல் சிறுநீரக நோயாளிகளுக்கு ஹீமோடையாலிசிஸ்  சிகிச்சைக்கு உதவுவதற்காக பெரிங்கிட் கடற்கரையில் தோ புவான் சூரினா அறக்கட்டளையை நிறுவுவது உட்பட சமூக நல விவகாரத்தில் பங்கு வகித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here