ஹாடியின் ‘உடனடி நூடுல்ஸ் அரசாங்கம்’ என்ற பேச்சு அவரை ஒரு கோமாளி போல் காட்டுகிறது; ராமசாமி கருத்து

பாஸ் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அப்துல் ஹாடி அவாங் தொடர்ந்து வினோதமான அறிக்கைகளை வெளியிடும் அளவுக்கு யோசனைகள் இல்லாமல் போய்விட்டதாக பினாங்கு துணை முதல்வர் பி.ராமசாமி இன்று தெரிவித்தார். முன்னாள் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) அரசாங்கத்தை விவரிக்க அவரால் சரியான உருவகத்தை கூட பயன்படுத்த முடியாது.

நேற்று பெரிக்காத்தான் நேஷனல் மாநாட்டில், முன்னாள் பக்காத்தான் ஹரப்பான் அரசாங்கம் “உடனடி நூடுல்ஸ் அரசாங்கம்” போன்றது என்று கூறினார். வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், இது உண்மையில் “சமைத்த” அரசாங்கம் அல்ல, ஆனால் உடனடி நூடுல்ஸ் போன்ற “சமைக்கப்படாதது”. உண்மையில், உடனடி நூடுல்ஸைப் பயன்படுத்துவதன் பின்னணியில் உள்ள முழு யோசனை என்னவென்றால் வழக்கமான நூடுல்ஸ் எப்படி சமைக்கப்படுகிறது என்பதை ஒப்பிடுகையில், சில நிமிடங்களில் அது வேகமாக சமைக்கப்படுகிறது.

எனவே, உடனடி நூடுல்ஸை சமைக்காத நூடுல்ஸுடன் ஒப்பிடுவது உண்மையில் தவறானது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். PH அரசாங்கம் உடனடி நூடுல்ஸ் போன்றது. அது நிலையான அல்லது முதிர்ச்சியடைந்த அரசாங்கம் அல்ல என்பதைக் காட்டுவதற்காக ஹாடி செய்ய முயற்சிக்கும் ஒப்புமை என்று ராமசாமி கூறினார்.

அவர் (ஹாடி) யார் பிரதரமாக இருக்க வேண்டும் என்பதில் முடிவெடுக்காததை மேற்கோள் காட்டினார் மற்றும் வெளிப்படையாக இருக்க வேண்டும். இது குறுகிய கால PH அரசாங்கத்தை பாதித்திருக்கக்கூடிய ஒரு பிரச்சினையாகும். இருப்பினும், கடந்த பொதுத் தேர்தலில் (GE14) மக்களின் ஆணையைப் பெற்று PH அரசாங்கம் ஜனநாயக ரீதியில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது என்பது சந்தேகத்திற்கு அப்பாற்பட்டது.

துரதிர்ஷ்டவசமாக அது பெர்சத்து, பாஸ், அம்னோ மற்றும் பிறரால் அபகரிக்கப்பட்டு கீழறுக்கப்பட்டது. எனவே, ஷெரட்டன் நகர்வைத் தொடர்ந்து மார்ச் 2020 இல் புத்ராஜெயாவைக் கைப்பற்றிய PN தலைமையிலான அரசாங்கம் ஒரு சட்டவிரோத பின்கதவு அரசாங்கமாகும். பாஸ், மற்ற கட்சிகள், சட்டவிரோதமான வழிகளில் அதிகாரத்தைக் கைப்பற்றியது. இருப்பினும், ஜனநாயக வழிகளில்தான் PN அரசாங்கம் ஆட்சிக்கு வந்தது என்பது ஹாடியின் கருத்து என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்களை ஊழலின் ஆதாரமாகக் குற்றம் சாட்டுவது ஹாடியின் “முழுமையான அரசியல் முட்டாள்தனத்தின்” மற்றொரு எடுத்துக்காட்டு என்றும் ராமசாமி சாடினார். ஹாடி தனது நோக்கத்தையும் அரசியல் சமநிலையையும் இழந்திருக்கலாம். இருப்பினும், அத்தகைய குணாதிசயங்கள் அவர் விரும்பியதைச் சொல்ல அவருக்கு உரிமையைக் கொடுக்கவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here