காஜாங் சிறைச்சாலையில் நஜிப்பிற்கு வெப்பம் காரணமாக உடல் உபாதையை அனுபவிப்பதாக அறிக்கை கூறுகிறது

டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக், காஜாங் சிறையில் 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்கும் போது, ​​”மற்ற கைதிகளைப் போலவே” நடத்தப்படுகிறார் என்று ஒரு அறிக்கை கூறுகிறது.

உத்துசான் மலேசியா கருத்துப்படி, உயர்மட்ட கைதியாக பாதுகாப்பு கருதி முன்னாள் பிரதமர் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறையில் வைக்கப்பட்டிருப்பதைத் தவிர, நஜிப்புக்கு சிறப்பு சிகிச்சை எதுவும் வழங்கப்படவில்லை என்று ஒரு ஆதாரம் கூறியது.

அவர் ஒரு முன்னாள் தலைவர் என்பதால் சிறைவாசத்தின் போது அவரது பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக நிச்சயமாக பாதுகாப்பு கடுமையாக்கப்படும்.

அவரது உணவும் மற்ற கைதிகளைப் போலவே ஒரு நாளைக்கு ஐந்து வேளையும் இருக்கும். உடல்நலக் காரணங்களுக்காக அவருக்கு ஒரு சிறப்பு உணவு தேவைப்பட்டால், அது ஒரு மருத்துவ அதிகாரியால் பரிந்துரைக்கப்பட வேண்டும் என்று அந்த ஆதாரம் மலாய் நாளிதழிடம் தெரிவித்தது.

சிறை விதிகளின்படி உடற்பயிற்சி செய்யவும், பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளில் பங்கேற்கவும் நஜிப் அனுமதிக்கப்படுகிறார். நஜிப்பிற்கு நெருக்கமான மற்றொரு ஆதாரம், பெக்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தனது அறையில் குளிர்ந்த நீரில் குளிக்க வேண்டும் என்றும், அதில் ஒரு மின்விசிறி மட்டுமே பொருத்தப்பட்டிருப்பதாகவும் நாளிதழில் தெரிவித்தார்.

உண்மையில், செல் வெப்பம் காரணமாக நஜிப் கழுத்தில் வெடிப்பு ஏற்பட்டதாக அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது. அவருடைய செல்லில் ஒரு சுவிட்ச் அல்லது பிளக் பாயின்ட் கூட இல்லை. அவருக்கு தூக்கத்தில் மூச்சு விடக்கூடிய ஒவ்வாமை இருப்பதால் அவர் தூங்கும் போது சுவாசிக்க உதவும் இயந்திரம் தேவைப்படுகிறது.

அவர்கள் இயந்திரத்திற்கு நீட்டிப்பு கம்பியைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று ஆதாரம் நாளிதழிடம் தெரிவித்தது. சிறப்பு மருத்துவர்களுக்கான அணுகல் நஜிப்பிற்கு வழங்கப்படவில்லை. மேலும் சிறையில் இருக்கும் மருத்துவர்களையே அவர் நம்பியிருக்க வேண்டியுள்ளது என்று ஆதாரம் மேலும் கூறியுள்ளது.

இருப்பினும், சிறை கண்காணிப்பாளரால் அங்கீகரிக்கப்பட்டால், நஜிப் நேரத்தை கடக்க உதவும் புத்தகங்கள் மற்றும் எழுதுபொருட்கள் அணுகல் அளிக்கப்படுகிறது.

SRC இன்டர்நேஷனல் நிதியில் RM42 மில்லியன் சம்பந்தப்பட்ட அவரது ஊழல் குற்றச்சாட்டை நிலைநிறுத்துவதற்காக ஆகஸ்ட் 23 அன்று பெடரல் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து நஜிப் தற்போது காஜாங் சிறையில் 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்து வருகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here