ராணி இரண்டாம் எலிசபெத் மரணத்திற்கு விஸ்மா புத்ரா இரங்கல்

ராணி இரண்டாம் எலிசபெத்தின் மறைவுக்கு மலேசிய வெளியுறவு அமைச்சர் சைபுதீன் அப்துல்லா இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார்.

இரண்டாம் எலிசபெத் மகாராணியின் மறைவுக்கு  மன்னரின் குடும்பத்தினருக்கும், மக்களுக்கும் மற்றும் ஐக்கிய இராச்சியத்தின் அரசாங்கத்திற்கும் (அதன்) ஆழ்ந்த இரங்கலை மலேசியா தெரிவித்துக் கொள்கிறது என்று அவர் முகநூல் பதிவில் தெரிவித்துள்ளார்.

அவரது மாட்சிமை ஒரு உயர்ந்த நபராக இருந்தது மற்றும் இங்கிலாந்து மற்றும் காமன்வெல்த் மக்களுக்கு வாழ்நாள் முழுவதும் அர்ப்பணிப்பு மற்றும் சேவையை வழிநடத்தியது இங்கிலாந்தின் நீண்ட காலம் மன்னராக இருந்த ராணி எலிசபெத், தனது 96வது வயதில் ஸ்காட்டிஷ் இல்லமான பால்மோரல் கோட்டையில் நேற்று காலமானார்.

பக்கிங்ஹாம் அரண்மனை “episodic mobility problems” என்று கடந்த ஆண்டு இறுதியில் இருந்து அவர் அவதிப்பட்டு வந்தார். அவரது 70 ஆண்டுகால ஆட்சி அவரை நவீன உலகின் மிக நீண்ட காலம் மன்னராக மாற்றியது. 1643 மற்றும் 1715 க்கு இடையில் 72 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆட்சி செய்த பிரான்சின் XIV லூயிஸ் மட்டுமே நீண்ட காலம் ஆட்சி செய்துள்ளார்.

அவரது மூத்த மகன் சார்லஸ் 73, இயல்பாகவே ஐக்கிய இராச்சியத்தின் ராஜாவானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here