அடுத்த ஆண்டு முதல் ஜோகூர் மசூதிகள், சூராவ் மற்றும் மதப் பள்ளிகளில் இலவச WiFi

Okஜோகூர் அரசு அடுத்த ஆண்டு முதல் மாநிலத்தில் உள்ள மசூதிகள், சூராவ் மற்றும் மதப் பள்ளிகளில் இலவச WiFi  வழங்கப்படும். மாநில இஸ்லாமிய சமய விவகாரக் குழுத் தலைவர் முகமட் ஃபரேத் முகமட் காலிட் கூறுகையில், இந்த திட்டத்தில் 120 மசூதிகள் மற்றும் சுராவ் மற்றும் 130 மதப் பள்ளிகளை உள்ளடக்கியது.

அனைத்து மசூதிகள் மற்றும் சூராவுக்கு பிராட்பேண்ட் கவரேஜ் இல்லை என்பதால், WiFi  நிறுவலும் இருப்பிடத்தைப் பொறுத்தது என்று அவர் இன்று கம்பங் மெலாயு மஜிதி மசூதியின் கூட்ட அமர்வுக்குப் பிறகு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

இதற்கிடையில், 2017 முதல் கடந்த ஆகஸ்ட் வரை, ஜோகூர் மாநில இஸ்லாமிய மத கவுன்சில் (MAINJ) ஜோகூர் இதய நோயாளிகள் நிதியத்திற்கு RM3 மில்லியனுக்கும் மேலாக தேசிய இதய நிறுவனத்தில் (IJN) சிகிச்சை பெறுவதற்காக ஜோகூரியர்களின் சுமையைக் குறைக்கிறது.

சிகிச்சைக்கான செலவில் அறுவை சிகிச்சை, பேஸ்மேக்கர் போன்ற மருத்துவ சாதனங்கள், பின்தொடர்தல் வருகைகள் மற்றும் சிகிச்சைக்கான பதிவு ஆகியவை அடங்கும் என்றார்.

கடந்த ஆண்டு 128 நோயாளிகளுக்கு RM429,400 செலவிடப்பட்டது. இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் வரை 93 நோயாளிகளுக்கு RM309,629 செலவிட்டுள்ளோம். சிகிச்சை தேவைப்படும் ஜோகூர் குடியிருப்பாளர்கள் MAINJ அல்லது IJN இன் நோயாளி நிதி மேலாண்மை பிரிவு மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம், குறிப்பாக அஸ்னாஃப் மற்றும் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குழுக்களுக்கு இந்த உதவி என்று அவர் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here