பினாங்கு மற்றும் பெர்லிஸ் மாநிலங்களில் திடீர் வெள்ளம்

ஜார்ஜ் டவுனில் நேற்று இரவு 10 மணிக்குத் தொடங்கிய கனமழையைத் தொடர்ந்து தீவின் பல பகுதிகளில் உள்ள ஏராளமான வீடுகள் திடீர் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டன.

மாநில சுற்றுச்சூழல் மற்றும் நலன்புரிக் குழுத் தலைவர் பீ பூன் போ கூறுகையில், பத்து மாங், பயான் லெபாஸ் மற்றும் ஜார்ஜ் டவுன் ஆகிய இடங்களில் உள்ள வீடுகள் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளதாகத் தனக்குத் தகவல் கிடைத்தது, ஆனால் வெளியேற்ற வேண்டிய அவசியமில்லை.

பெறப்பட்ட தகவல்களின் அடிப்படையில், பெரும்பாலான வீடுகள் 30-50 செமீ நீர்மட்டத்தை எட்டியது. பாதிக்கப்பட்ட மக்களை கண்காணித்து உதவி செய்து வருகிறோம்.

இன்று காலை 10 மணி நிலவரப்படி, பெரும்பாலான பகுதிகளில் வெள்ள நீர் வடிந்துள்ளது மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் உள்ள அனைத்து பம்ப் ஹவுஸ்களும் சீராக இயங்குவதால் நாங்கள் அதிர்ஷ்டசாலிகள் என்று அவர் இன்று இங்கு தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

வெள்ளம் ஏற்பட வாய்ப்புள்ள அனைத்து இடங்களையும் மாநில அரசு கண்காணித்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பத்து மாவுங்கில் உள்ள கம்போங் நாரனில் வசிக்கும் ரசாக் அப்துல் ஹாஷிம் 42, நேற்றிரவு 10 மணி முதல் இரண்டு மணி நேரம் பலத்த மழை பெய்தது, ஆனால் இன்று அதிகாலை 3.30 மணியளவில் இரண்டாவது கனமழைக்குப் பிறகுதான் தண்ணீர் உயரத் தொடங்கியது.

எங்கள் வீட்டில் தண்ணீர் புகுந்ததை நானும் என் மனைவியும் உணர்ந்த பிறகு, அனைத்து மின்சாரப் பொருட்களையும் விரைவாக பாதுகாப்பான இடத்திற்கு மாற்றினோம். தண்ணீர் வேகமாக உயர்ந்தது ஆனால் இன்று காலை 9 மணிக்கே குறைந்துவிட்டது என்றார்.

இதற்கிடையில் கனமழையைத் தொடர்ந்து கங்கரில் மூன்று பகுதிகள் திடீர் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டன. பெர்லிஸ் குடிமைத் தற்காப்புப் படையின் (APM) செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், Kampung Sentua, Kampung Seriab மற்றும் Kampung Bakau ஆகிய பகுதிகள் பாதிக்கப்பட்டன.

பெர்லிஸ் ஏபிஎம் மாநிலத்தில் உள்ள ஹாட்ஸ்பாட் பகுதிகள் மற்றும் ஆறுகளை கண்காணித்து வருகிறது என்று அவர் இன்று தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

தகவல் உள்ளவர்கள் அல்லது உதவி தேவைப்படுபவர்கள் 04-9777991/04-9778991 என்ற எண்ணில் பெர்லிஸ் ஏபிஎம் அல்லது அதன் பேரிடர் மேலாண்மை செயல்பாட்டு அறையை 04-9760991 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here