அரசாங்கத்தின் B40 முன்முயற்சியின் கீழ் வழங்கப்பட்ட லேப்டப் விற்பனைக்காக வந்ததைக் கண்டு நெட்டிசன்கள் சீற்றம்

ஆன்லைன் சந்தை தளங்களில் B40 பல்கலைக்கழக மாணவர்களுக்கான மாத்திரைகள் (லேப் டப்) விற்பனை செய்யப்படுவதால் சமூக ஊடக பயனர்கள் வருத்தம் அடைந்துள்ளனர். RM800 மற்றும் RM1,100 விலையில் விற்கப்படும் மாத்திரைகளின் பல ஸ்கிரீன்ஷாட்கள் புழக்கத்தில் இருந்ததைத் தொடர்ந்து சீற்றம் ஏற்பட்டது.

குறைந்த வருமானம் பெறும் குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 400,000 பல்கலைக்கழக மாணவர்கள் பயன்பெறும் வகையில் அரசாங்கத்தின் முன்முயற்சியின் கீழ் இந்த மாத்திரைகள் வழங்கப்படுகின்றன. Carousell இல் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள டேப்லெட்டின் ஸ்கிரீன் ஷாட்டை வெளியிட்ட ஒரு நெட்டிசன் @iHX_Kimilol கூறினார்: “அரசாங்கத்திடம் இருந்து இலவசமாக கிடைத்தது. பின்னர் ஒரு ஐபாட் வாங்க அதை விற்று. (நீங்கள்) (அதை) பயன்படுத்தவில்லை என்றால், (அது) தேவைப்படுபவர்களுக்குக் கொடுப்பது நல்லது.

ஸ்கிரீன்ஷாட்டில், விற்பனையாளர் டேப்லெட் விற்கப்படுவதாக விளக்கத்தில் எழுதினார். இதனால் அவர்கள் தங்கள் படிப்பிற்கு உதவ ஐபேட்க்கு “மேம்படுத்த” முடியும். ட்விட்டர் பயனர் @AishaaLee தனது விரக்தியை வெளிப்படுத்தினார்: “எனது இளைய உடன்பிறப்பு விண்ணப்பித்தார் (ஆனால்) அதைப் பெறவில்லை, ஏனெனில் (அவள்) தகுதி பெறவில்லை. அதைப் பெற்றவர்கள் வெறுமனே விற்கிறார்கள்.

இதற்கிடையில், @CheUthman என்ற கைப்பிடியில் செல்லும் ஒரு பயனர், மாத்திரைகளை விற்கும் மாணவர்கள், இந்த லேப்டப் கெஜட் குறைவாக இருப்பதை அறிந்ததும் ஏன் அவற்றிற்கு விண்ணப்பித்தார்கள் என்று கேட்டார். நண்பர்களே, நேர்மை மற்றும் பொறுப்பின்மைக்கு இது ஒரு எடுத்துக்காட்டு என்று அவர் கூறினார்.

மற்றொரு ட்விட்டர் பயனர் @HelloFoxxyMeow, தங்கள் சாதனங்களை விற்றவர்களுக்கு அவமானம் இல்லை என்றும், தேவைப்படுபவர்களுக்குச் சென்றிருக்கக்கூடிய அரசாங்க வளங்களை “தவறாகப் பயன்படுத்துகின்றனர்” என்றும் கூறினார்.

மூடா தலைவர் சையத் சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மான், கரோஸலில் டேப்லெட்டின் பட்டியலைக் கண்ட பிறகு ட்விட்டரில் எடுத்தார். இன்னும் பல மாணவர்களுக்கு மாத்திரைகள் தேவைப்படுவதால், மாத்திரைகளைப் பெற்றவர்கள் அவற்றை விற்க வேண்டாம் என்று அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

மலேசியாவில் மூன்றில் ஒரு பங்கு மாணவர்களிடம் கேஜெட்டுகள் இல்லை. சபா மற்றும் சரவாக்கில், அது பாதியாக உள்ளது. (நீங்கள்) அதைத் திருப்பித் தரலாம். இதனால் அதிகம் தேவைப்படும் மற்றவர்கள் அதைப் பெற முடியும் என்று அவர் ஒரு ட்வீட்டில் கூறினார்.

Peranti Siswa முன்முயற்சியின் கீழ், குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களைச் சேர்ந்த மாணவர்கள் Samsung Galaxy Tab A8 LTE டேப்லெட்டிற்கு தகுதியுடையவர்கள். செப்டம்பரில், தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் அன்னுார் மூசா, சாதனங்களை விற்க வேண்டாம் என்று பெறுநர்களை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here