1998 இல் அன்வார் எனக்கு DPM பதவியை வழங்குவதாக கூறினார் – முஹிடின்

பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் முஹிடின் யாசின், 1998இல் பிகேஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் தனக்கு துணைப் பிரதமர் பதவியை வழங்குவதாக கூறினார்  அப்போதைய பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவின் வீழ்ச்சிக்கு மத்தியில் கூறினார்.

அப்போது இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டுத்துறை அமைச்சராக இருந்ததில் தான் அதிருப்தி அடைந்ததாக முஹிடின் ஒப்புக்கொண்டார். ஆனால் அன்வார் அவரிடம் பொறுமையாக இருக்குமாறு கூறியதாக உத்துசான் மலேசியா செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

மகாதீர் உயர் பதவியில் இருந்து ராஜினாமா செய்யப் போவதாக அன்வார் தன்னிடம் கூறியதாக பெர்சத்து தலைவர் கூறினார். மகாதீர் அன்வாரை அமைச்சரவையில் இருந்து நீக்கிய பிறகு அது நிறைவேறவில்லை என்றாலும், “அவர் பிரதமராக வருவார். நான் அவருக்கு துணையாக இருப்பேன் என்று அவர் கூறினார்.

2020 இல் அவர் பிரதமரான பிறகு, அன்வார் தனது அலுவலகத்திற்குச் சென்றபோது இந்த விஷயத்தை மீண்டும் எழுப்பியதாக முஹிடின் கூறினார். அது போதும் என்று சொன்னேன். அப்போது நான் பிரதமராக இருந்தேன். டிஏபியுடன் நட்புறவுடன் இருக்கும் வரை அவர் பிரதமராக முடியாது.

டிஏபியுடன் இருப்பதற்காக மலாய்க்காரர்கள் அவரை நிராகரிப்பார்கள் என்று நான் அவரிடம் சொன்னேன். அவரிடம் நேர்மையாகப் பேசினேன். இன்று, அவர் இன்னும் அங்கேயே (டிஏபியுடன்) இருப்பதைக் காண்கிறோம்.

பக்காத்தான் ஹராப்பானின் (PH) பிரதமர் வேட்பாளரான அன்வார், பொதுத் தேர்தலில் PH வெற்றி பெற்றால், நாட்டை வழிநடத்துவது கடினமாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். ஏனென்றால், அன்வார் அரசாங்க நிர்வாகத்தை விட்டு சுமார் 20 ஆண்டுகள் ஆகிவிட்டதால், இந்த நேரத்தில் ஒரு தேசத்தை வழிநடத்துவது எளிதானது அல்ல என்று கூறினார். அரசாங்கத்தை நிர்வகிப்பதில் ஒரு குறிப்பிட்ட அளவு அனுபவம் இல்லாமல், நாடு ஒரு பெரிய ஆபத்தை எடுக்கக்கூடும் என்று அவர் பெரிதாக விவரிக்காமல் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here