இஸ்மாயில் சப்ரி: துணைப் பிரதமர் பதவி குறித்து இன்னும் விவாதிக்கப்படவில்லை

சுங்கை பூலோ: 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ15) தேசிய முன்னணி (BN) வெற்றி பெற்றால் எந்தக் கட்சியின் பிரதிநிதி துணைப் பிரதமராக (டிபிஎம்) நியமிக்கப்படுவார் என்ற கேள்வி விவாதிக்கப்படவில்லை என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறினார்.

இந்த விஷயம் (DPM க்கு முன்மொழியப்பட்ட பெயர்கள்) விவாதிக்கப்படவில்லை… (UMNO, Sabah, Sarawak) வேட்பாளர்கள் எல்லாம் நாங்கள் வெற்றி பெறும்போது முடிவு செய்யப்படும் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இங்குள்ள அப்டவுன் டமன்சாராவுக்கு அருகில் உள்ள சுங்கை பூலோ நாடாளுமன்றத் தொகுதி தேர்தல் நேற்று நடைபெற்றது.

முன்னதாக, BN சுங்கை பூலோ வேட்பாளர் கைரி ஜமாலுதீனுடன், இஸ்மாயில் சப்ரி அருகில் உள்ள ‘tomyam’ உணவகத்தில் இறக்கிவிட்டு, அங்குள்ள வாடிக்கையாளர்களுடன் கலந்துரையாடினார்.

இதற்கிடையில், UMNO துணைத் தலைவரான இஸ்மாயில் சப்ரி, சுகாதார அமைச்சராக இருக்கும் கைரிக்கு வாக்களிக்குமாறு சுங்கை பூலோ வாக்காளர்களிடம் வேண்டுகோள் விடுத்தார். நவம்பர் 19ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ள தேர்தலில், கைரி ஏழு முனைப் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டுள்ளார்.

இதற்கிடையில், GE15 க்குப் பிறகு பிஎன் அரசாங்கத்தை வழிநடத்தினால், அமைச்சரவையில் எந்தப் பதவியையும் ஏற்றுக்கொள்வேன் என்று கைரி கூறினார். பிரதமருடன் (பிரதமர்) எனக்கு நல்ல உறவு உள்ளது. எனவே அமைச்சரவையில் நான் எப்போதும் அவருக்கு ஆதரவளிப்பேன் என்று அவர் கூறினார்.

இதுவரை தனது பிரச்சாரத்தில், வேலியில் அமர்ந்தவர்கள் மற்றும் முன்பு PH ஐ ஆதரித்தவர்களின் இதயங்களை வெல்வதற்கான பிரகாசமான வாய்ப்பு தனக்கு இருப்பதாக கைரி கூறினார்.

தேர்தல் பிரசாரத்தின் போதும், தொகுதி உறுப்பினர்களுடனான சந்திப்பு மற்றும் வாழ்த்து அமர்வுகளின் போதும் தனது கருத்தி  மூலம் இந்த விஷயம் தெளிவாகக் காணப்படுவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here