“கிறிஸ்தவ மலேசியா” என்ற தனது கூற்றின் விளைவாக முஹிடின் தனது இருக்கையை காலி செய்ய வேண்டியிருக்கும்

கெஅடிலான் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி, முஹிடின் யாசின் “கிறிஸ்தவ மலேசியா” என்ற தனது கூற்றின் விளைவாக மலாய்க்காரர்கள், ஞாயிற்றுக்கிழமைகளில் தேவாலயங்களுக்குச்  சென்றால் அவர் (முஹிடின்) தனது நாளை வாக்கெடுப்பில்  பாகோ இருக்கையை காலி செய்ய நேரிடும் என்று எச்சரித்துள்ளார்.

வெள்ளிக்கிழமை ஜோகூரில் உள்ள செராமாவின் பதிவில், வைரலாக பரவி வரும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் முஹிடின், நாளைய தேர்தல்களில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் வெற்றி பெற வேண்டும் என்று யூதர்களின் குழு விரும்புவதாகவும், நாட்டை “காலனித்துவப்படுத்த” யூதர்கள் மற்றும் கிறிஸ்தவர்களுடன் இணைந்து PH செயல்படுவதாகவும் கூறினார்.

முன்னாள் பிரதமர் இன மற்றும் மத பதட்டங்களை தூண்டுவதாக குற்றம் சாட்டிய ரஃபிஸி, நாளை ஒன்பதாவது முறையாக பாகோ தொகுதியில் வெற்றிபெற விரும்பும் முஹிடினுக்கு எதிராக தேர்தல் மனு தாக்கல் செய்ய கெஅடிலான் திட்டமிட்டுள்ளதாக கூறினார்.

இந்த வீடியோ பொது அமைதிக்கு அச்சுறுத்தலாக இருக்கலாம், குறிப்பாக மலாய்க்காரர்களுக்கும் மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்களுக்கும் இடையே பதட்டத்தை ஏற்படுத்தும் என்று ரஃபிஸி ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

முஹிடினுக்கு எதிராக பாகோவில் தேர்தல் மனு தாக்கல் செய்ய முழுமையாக தயாராக இருக்குமாறு (பிகேஆரின் சட்டக் குழுவிற்கு) நான் அறிவுறுத்தல்களை வழங்கியுள்ளேன். இது வரலாற்றில் முதல் முறையாகும்.

இன மற்றும் மதப் பதட்டங்களைத் தூண்டும் உள்ளடக்கத்தை பிரச்சாரங்களில் பயன்படுத்த முடியாது என்று தேர்தல் குற்றச் சட்டம் தெளிவாகக் கூறுகிறது. ஆனால் எனக்குத் தெரிந்தவரை, இனவாதத்தைக் கிளறிவிடும் அரசியல்வாதிகளுக்குப் பொறுப்புக் கூறுவதற்கு ஒரு தேர்தல் மனு கூட தாக்கல் செய்யப்படவில்லை. உணர்வுகள் (பிரசாரம் செய்யும் போது).

எனவே இது முதலில் இருக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன், முரண்பாடாக, இது ஒரு முன்னாள் பிரதமருக்கு எதிராக இருக்கும். தேர்தல் குற்றச் சட்டம் 1954 இன் பிரிவு 4a-ன் கீழ், ஒரே இனம் அல்லது வெவ்வேறு இனத்தைச் சேர்ந்தவர்களுக்கு இடையே தவறான எண்ணம், அதிருப்தி அல்லது பகைமையை ஊக்குவிக்கும் அறிக்கையை வெளியிட்டதற்காக தண்டனை பெற்றவர்கள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், தங்கள் இடங்களை காலி செய்ய வேண்டும்.

இப்பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அதிகபட்சம் RM10,000 அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். தண்டனைக்குப் பிறகு ஐந்து ஆண்டுகள் வரை அவர்கள் வாக்களிக்கவோ அல்லது தேர்தலில் நிற்கவோ அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள்.

கெஅடிலான் இளைஞரணித் தலைவர் ஆடம் அட்லி, பொது அமைதிக்கு குந்தகம் விளைவிக்கும் அறிக்கைகளுக்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 504வது பிரிவின் கீழும், தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233ன் கீழ் தாக்குதல் உள்ளடக்கம் குறித்தும் முஹைதினின் வீடியோ குறித்து விசாரணை நடத்தப்படும் என பிகேஆர் இளைஞர் தலைவர் ஆடம் அட்லி காவல்துறையில் புகார் அளிப்பார் என்றார். ஆன்லைனில் வெளியிடப்பட்டது.

இனம் மற்றும் மதத்தைத் தொடும் இதுபோன்ற அறிக்கைகளைப் பயன்படுத்தும் அனைத்துக் கட்சிகளைச் சேர்ந்த அரசியல்வாதிகள் குறித்து எனக்கு வலுவான கருத்துகள் உள்ளன. இது நமது சமூகத்தின் கட்டமைப்பையே கிழிக்கிறது என்றார்.

ஆட்சி மற்றும் கொள்கைகளில் அதிக கவனம் செலுத்துவதற்குப் பதிலாக, கடந்த சில ஆண்டுகளில் தீவிர வலதுசாரிக்கு ஊசலாடும் ஒரு போக்கு உள்ளது. மேலும் இது நாம் தீவிரமாகச் சமாளிக்க வேண்டிய ஆபத்தான நிகழ்வு.

ஜோகூரில் உள்ள பாரிட் ஜாவாவில் கூட்டத்தில் மெகா தேசிய  பெஸ்ட் நிகழ்வில் எடுக்கப்பட்ட வீடியோவில், ஞாயிற்றுக்கிழமைகளில் கோலாலம்பூர் மற்றும் பெட்டாலிங் ஜெயாவில் தேவாலய ஆராதனைகளில் மலாய்க்காரர்கள் கலந்துகொள்வதாக முஹிடின் கூறினார். அவர்கள் கிறிஸ்தவர்களாக மாறிவிட்டனர் என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இது வேகமாக வளர்ந்து வரும் போக்கு என்று தான் நினைக்கவில்லை என்று முஹிடின் கூறியபோது, ​​”அவர்களின் எண்ணம் மலேசியாவை தங்கள் காலனியாக மாற்றுவதை விட வேறல்ல” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

இது அவர்களின் நீண்டகால உத்தி. நாங்கள் இப்போது அதைப் பார்க்காமல் இருக்கலாம், ஆனால் நாங்கள் கவனமாக இல்லாவிட்டால் விரைவில் அதைப் பார்ப்போம் என்று அவர் கூறியதாகக் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here