வங்காளதேசத்திற்கு தங்கம் கடத்திய மலேசியர்கள் விவகாரம்: வெளியுறவு அமைச்சகம் கவனம் செலுத்துகிறது

வங்காளதேசத்திற்கு மலேசியர்கள் சம்பந்தப்பட்ட தங்கம் கடத்தல் வழக்குகளில் வெளியுறவு அமைச்சகம் தீவிர கவனம் செலுத்துகிறது மற்றும் சமீபத்திய ஆண்டுகளில் பல வழக்குகளை கண்காணித்து வருகிறது.

2015 ஆம் ஆண்டில் வங்கதேசத்திற்கு 45 கிலோ தங்கத்தை கடத்தியதற்காக தற்போது ஆயுள் தண்டனை அனுபவித்து வரும் மூன்று மலேசியர்கள் சம்பந்தப்பட்ட மூன்று வழக்குகளைத் தீர்ப்பதற்கு உதவுமாறு மலேசிய அனைத்துலக மனிதாபிமான அமைப்பிடம் (MHO) முறையீடு செய்ததாக ஒரு அறிக்கையில் அது கூறியது.

2018 இல் தண்டனை விதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு மூவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு நீதிமன்றத்தில் விசாரணை நடத்தப்பட்டது. ஆயுள் தண்டனை அதிகபட்சம் 30 ஆண்டுகள் வரை. இவர்களைத் தவிர, இதே குற்றச்சாட்டில் மேலும் மூன்று மலேசியர்கள் சிறை தண்டனை அனுபவித்து வருகின்றனர்.

வங்காளதேசத்திற்கு  தங்கம் கடத்துவது கடுமையான குற்றம் மற்றும் குற்றவாளிகள் என நிரூபிக்கப்பட்டால் மரண தண்டனை விதிக்கப்படும். வங்காளதேசத்தில் உள்ள மலேசிய உயர் அதிகாரிகளுடன் இந்த மலேசிய கைதிகளுடன் பல சந்திப்புகளை நடத்தி வருகிறது. மேலும் தூதரகம் சேவையை நீட்டித்துள்ளது மற்றும் அவர்களுக்கு உதவ நியமிக்கப்பட்ட வழக்கறிஞர்களையும் சந்தித்துள்ளது.

இந்த விவகாரத்தை சிறந்த முறையில் தீர்க்க வங்காளதேசத்தில் உள்ள அதிகாரிகளுடன், குறிப்பாக உயர் அதிகாரிகளுடன் சந்திப்பதில் உயர் ஸ்தானிகராலயம் முன்முயற்சி மற்றும் செயல் நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது.

விஸ்மா புத்ரா மலேசியர்கள் விழிப்புடன் இருக்கவும் அந்தந்த நாடுகளின் சட்டங்களுக்கு மதிப்பளிக்கவும் சட்டங்களை மீறும் எந்தச் செயல்களிலும் ஈடுபட வேண்டாம் என்றும் அறிவுறுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here