தொழில்நுட்பம், தொழிற்கல்வி பயிற்சி (TVET) திட்டங்களை பெரிய அளவில் செயல்படுத்துமாறு சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு உத்தரவு

’கோலாலம்பூர்: துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி, அதிக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் தொழில்நுட்பம் மற்றும் தொழிற்கல்வி மற்றும் பயிற்சி (TVET) திட்டங்களை பெரிய அளவில் செயல்படுத்துமாறு சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு உத்தரவிட்டுள்ளார்.

கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய மேம்பாட்டு அமைச்சராகவும் இருக்கும் UMNO தலைவர், இது சமுதாயத்தின் பல்வேறு அடுக்குகளில் அதிக திறன் வாய்ந்த மனித மூலதனத்தின் இருப்பை அதிகரிக்க மாற்றத்தின் இயக்கியாக திறன் கல்வியை தீவிரப்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது என்றார்.

TVET ஒருங்கிணைப்புக் குழுவின் தலைவர் என்ற முறையில், கிராமப்புறங்களில் இருந்து இலக்குக் குழுக்களை மையமாகக் கொண்டு, இந்த TVET திட்டங்களை பெரிய அளவில் செயல்படுத்த சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு நான் உத்தரவிட்டுள்ளேன்.

TVET திட்டங்களில் சேரக்கூடியவர்களை அடையாளம் காண உதவுமாறு வனிதா, இளைஞர்கள் மற்றும் புத்தேரி தலைவர்களை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். இந்த விஷயத்தை இன்னும் ஒரு மாதத்திற்குள் நடைமுறைப்படுத்த முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் இன்று கோலாலம்பூர் உலக வர்த்தக மையத்தில் 2022 அம்னோ பொதுப்பேரவையில் தனது ஒத்திவைப்பு உரையில் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, TVET சமூக முன்முயற்சியில் ஜூனியர் TVET திட்டம், உயர்நிலை TVET திட்டம், Technopreneur TVET திட்டம், Tahfiz TVET திட்டம், திறமை மற்றும் மறுதிறன் TVET திட்டம் மற்றும் டிஜிட்டல்மயமாக்கல் TVET திட்டம் ஆகியவை அடங்கும்.

கிராமப்புற மற்றும் வட்டார மேம்பாட்டு அமைச்சகம் TVETயை வலுப்படுத்தவும், சந்தை தேவைகளை பூர்த்தி செய்யவும் திறமையான, போட்டி மற்றும் அதிக வருமானம் கொண்ட சமூகத்தின் வளர்ச்சியை மேம்படுத்தவும் இந்த திட்டங்கள் மேற்கொள்ளப்படுவதாக அஹ்மத் ஜாஹிட் கூறினார்.

இந்த TVET சமூக நிகழ்ச்சிகள் சமூகத்தின் முழு மக்கள்தொகையை உள்ளடக்கிய சமூகம் சார்ந்த மேம்பாடு திட்டங்களைக் கொண்டிருக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here