நெகிரி செம்பிலான் மாநில சட்டசபையை ஜூன் 1 அன்று கலைக்க இலக்கு

நெகிரி செம்பிலான் சட்டமன்றம் அதன் 15ஆவது மாநிலத் தேர்தலுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் ஜூன் 1ஆம் தேதி கலைக்கப்படும் என்று மந்திரி பெசார் அமினுதீன் ஹருன் முன்மொழிந்துள்ளார். இருப்பினும், பிகேஆர் துணைத் தலைவரான அமினுடின், முன்மொழியப்பட்ட தேதியை பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர் குழு விவாதித்து ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும் என்றார்.

இன்று சீனப் புத்தாண்டு கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில், “நாங்கள் இன்னும் தலைவர் குழுவுடன் இதைப் பற்றி விவாதிக்கவில்லை. ஆனால் முன்மொழியப்பட்ட தேதி ஜூன் 1 ஆகும். இது ஒரு முன்மொழிவு, இதற்குப் பிறகு நாங்கள் விவாதிப்போம். தேதி மாறலாம். பிப்ரவரி மாத இறுதியில் மந்திரி பெசார் (மற்றும் முதலமைச்சர்கள்) சந்திப்பையும் நாங்கள் வைத்திருக்கிறோம்.

60 நாட்களுக்குள் (மாநில சட்டசபை கலைக்கப்பட்ட) தேர்தலை நடத்துவது தேர்தல் ஆணையத்தின் கையில் உள்ளது. மற்ற மாநிலங்களுடன் ஒரே நேரத்தில் வைத்திருப்பது ஒரு பிரச்சனையாக இருக்கக்கூடாது. நேற்று, கெடா மந்திரி பெசார் சனுசி நோர் மாநில சட்டமன்றம் ஜூன் 18 க்குப் பிறகு கலைக்கப்படும் என்று சூசகமாகத் தெரிவித்தார்.

இது நோன்பு மாதம், ஹஜ் யாத்திரை காலம் மற்றும் ஹரிராயா கொண்டாட்டங்கள் உட்பட பல காரணிகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று அவர் கூறினார். நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் கெடாவைத் தவிர, சிலாங்கூர், பினாங்கு, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய நான்கு மாநிலங்களும் இந்த ஆண்டு தேர்தல்களை நடத்த வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here