பேங்க் நெகாரா சார்பாக வாட்ஸ்அப், டெலிகிராமில் ‘நிதி வசூலிப்பதாக’ அழைக்கும் கும்பலிடம் எச்சரிக்கையாக இருங்கள்

பேங்க் நெகாரா மலேசியா (BNM) ஒரு புதிய மோசடி குறித்து எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. அங்கு தனிநபர்கள் மத்திய வங்கியின் சார்பாக நிதி சேகரிப்பதாகக் கூறுகிறது. முகநூலின் ஒரு இடுகையில், டெலிகிராம் மற்றும் வாட்ஸ்அப் போன்ற தளங்களில் குழு அரட்டைகளில் தனிநபர்கள் நிதி சேகரிக்கவும் செயலாக்கவும் BNM அதிகாரிகளிடமிருந்து உத்தரவு இருப்பதாகக் கூறி செய்திகளை வெளியிட்டதாக தகவல் கிடைத்துள்ளதாக பிஎன்எம் தெரிவித்துள்ளது.

BNM பொது மக்களிடம் நிதி கேட்காது என்று மீண்டும் வலியுறுத்தியது. இதுபோன்ற செய்திகள் கிடைத்தால், மக்கள் விழிப்புடன் இருக்குமாறும் காவல்துறையிடம் (PDRM) புகார் அளிக்குமாறும் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

தனித்தனியாக, மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் அண்ட் மல்டிமீடியா கமிஷன் MCMC தீர்ப்பாய அதிகாரி என்று கூறிக்கொள்ளும் ஒரு நபரின் மோசடி தொலைபேசி அழைப்பிற்கான எச்சரிக்கையையும் வெளியிட்டுள்ளது.

MCMC பிப்ரவரி 2 அன்று ஒரு அறிக்கையில் MCMC தீர்ப்பாயத்தை இயக்கவில்லை என்றும், தனிநபர் உரிமை கோருவது போன்ற ஒரு நிறுவனத்தின் கீழ் ஊழியர்கள் இல்லை என்றும் கூறியது. MCMC தொடர்பான எந்த அறிவிப்பும் அதன் அதிகாரப்பூர்வ சேனல்கள் மூலம் செய்யப்படும், தனிப்பட்ட தொலைபேசி எண்ணைக் கொண்ட தனிநபர் மூலமாக அல்ல.

சந்தேகத்திற்கிடமான தொலைபேசி அழைப்புகள் ஏதேனும் வந்திருந்தால், 997 என்ற தொலைபேசி எண்ணின் மூலம் தேசிய மோசடி மறுமொழி மையத்தைத் தொடர்பு கொள்ளுமாறு பொதுமக்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here