சட்டவிரோத குடியேற்றங்கள்: நில உரிமையாளர்கள் பொறுப்பு ஏற்க வேண்டும் – அமீனுதீன்

நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமினுடின் ஹருன் இன்று தனியார் நில உரிமையாளர்கள் பொறுப்புடன் இருக்க வேண்டும் மற்றும் அந்தந்த பகுதிகளில் என்ன நடக்கிறது என்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். நெகிரி செம்பிலான் குடிவரவுத் துறை ((JIMNS) சமீபத்தில் நீலாய் ஸ்பிரிங்கில் ஒரு சட்டவிரோத குடியேற்றத்தின் மீது சோதனை நடத்தியதைத் தொடர்ந்து, நில உரிமையாளர் என்ன நடந்தது என்பது பற்றி அறியாமையை சாக்குப்போக்காக பயன்படுத்தக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

நாம் பொறுப்புடன் இருக்க வேண்டும், இந்த விஷயத்தில் எப்போது கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று எங்களுக்குத் தெரியாது என்ற அடிப்படையில் சொத்து அல்லது நிலத்தை மற்ற தரப்பினரால் பயன்படுத்த அனுமதிக்க முடியாது. நிலம் அபிவிருத்தி செய்யப்பட வேண்டும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். அந்தப் பகுதியில் என்ன நடந்தது என்பது அவர்களுக்குத் தெரியும். எனவே இது மீண்டும் நடக்காது என்று நான் நம்புகிறேன். அதிகார வரம்பு உயர் மட்டத்தில் இருந்தாலும், மாநில அரசு இந்த விஷயத்தை தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறது என்று அவர் இங்கு விஸ்மா நெகிரியில் வாராந்திர மாநில செயற்குழு கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

நீலாய் ஸ்பிரிங், நிலையில் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களால் ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட சட்டவிரோத குடியேற்றம் தனியாருக்கு சொந்தமான நிலத்தில் கட்டப்பட்டது என்றும் அது உரிமையாளருக்கு தெரியாமல் இருக்கலாம் என்றும் சிரம்பான் மாவட்ட அதிகாரி முகமட் நிஜாம் தாஜுல் அருஸ் கூறியதாக ஊடகங்கள் முன்பு செய்தி வெளியிட்டிருந்தன.

மற்றொரு வளர்ச்சியில், நெகிரி செம்பிலான் இஸ்லாமிய சமயக் கவுன்சிலில் (MAINS) முறைகேடு மற்றும் ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து விசாரணைகளை மேற்கொள்ள மாநில அரசு அதிகாரிகளிடம் விட்டுவிடுவதாக அமினுதீன் கூறினார். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) மற்றும் காவல்துறை இன்னும் இது குறித்து விசாரணை நடத்தி வருவதாக அவர் கூறினார். இப்போது அது இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது, அது உண்மையாக இருந்தால், நடவடிக்கை எடுங்கள், இல்லையெனில் (தவறான நடத்தை மற்றும் ஊழல் இல்லை) உண்மையில் என்ன நடந்தது என்பதை பொதுமக்களுக்கு தெரிவிக்கவும்.

முடிவுக்காக காத்திருப்போம்… உண்மையில் என்ன நடந்தது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை, ஏனென்றால் நான் இப்போது MAINS இல் இல்லை. அதனால் எனக்கு அதைப் பற்றி அதிகம் தெரியாது என்று அவர் கூறினார். இதற்கு முன், டெலிகிராம் பயன்பாட்டில், திணைக்களத்தின் சில அதிகாரிகள் செய்ததாகக் கூறப்படும் ஜகாத் (தசமபாகம்) வசூல் சம்பந்தப்பட்ட நம்பிக்கை மீறல் பற்றிய ஒரு செய்தி வைரலானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here