எம்ஏசிசி: உம்ராவுக்கான விமான டிக்கெட் ஒதுக்கீட்டைக் கையாள்வதில் கும்பல் ஈடுபட்டது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது

 மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (MACC) உம்ரா சேவைகளை வழங்கும் ஏஜென்சிகளுக்கான விமான இருக்கைகளின் ஒதுக்கீட்டில் முறைகேடுகளில் ஈடுபட்டுள்ள கும்பலை கண்டுபிடித்துள்ளது.

MACC ஆதாரத்தின்படி கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர், ஜோகூர் மற்றும் கெடா ஆகிய இடங்களில் MACC ஒரு சிறப்பு நடவடிக்கையில் ஆறு சுற்றுலா நிறுவனங்களின் இயக்குனர் மற்றும் பணியாளர்களை உள்ளடக்கிய ஆறு நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். 34 மற்றும் 55 வயதுடைய ஆறு சந்தேக நபர்களும் நேற்று MACC தலைமையகத்திற்கு அழைத்து வரப்பட்டனர்.

சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களில் ஒன்று அனைத்துலக விமான நிறுவனத்தால் உம்ராவைச் செய்பவர்களுக்கு ஒவ்வொரு விமானத்திற்கும் இருக்கைகளின் ஒதுக்கீட்டை நிர்வகிப்பதற்கும் விநியோகிப்பதற்கும் ஒரே முகவராக நியமித்ததாக அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

உம்ராவைச் செய்ய விரும்புவோருக்கு ஒவ்வொரு டிக்கெட் ஒதுக்கீட்டிற்கும் RM50 முதல் RM250 வரை லஞ்சமாக கட்டணம் வசூலிப்பதே கும்பலின் செயல்பாடாகும்.

ஒவ்வொரு திட்டமிடப்பட்ட விமானத்திற்கும் உம்ரா ஏஜென்சிகள் தங்கள் இட ஒதுக்கீட்டைப் பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக இந்த கட்டணம் செலுத்தப்படுகிறது என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

சிண்டிகேட் 2018 முதல் செயல்பட்டு வருவதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் 216,000 டிக்கெட்டுகளை லஞ்சமாக ரிம10.8 மில்லியன் பணம் செலுத்தியதாக விநியோகித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

உம்ரா பயண ஏஜென்சிகள் தங்கள் யாத்ரீகர்களின் விமான இருக்கைகளைப் பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக லஞ்சம் வடிவில் கூடுதல் செலவுகளைச் செலுத்த வேண்டும் என்று கூறப்படுகிறது. மேலும் இது உம்ரா விமான டிக்கெட்டுகளின் அதிக விலைக்கான காரணிகளில் ஒன்றாக நம்பப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், கைது செய்யப்பட்ட அனைவரும் இப்போது MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 16 (a) இன் கீழ் விசாரணைக்காக இன்று முதல் நான்கு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். மாஜிஸ்திரேட் Irza Zulaikha Rohanuddin இங்கு ரிமாண்ட் உத்தரவை பிறப்பித்தார்.

இதற்கிடையில், கைது செய்யப்பட்டதை உறுதி செய்த எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அசாம் பாக்கி, வழக்கு விசாரணைக்கு உதவ மேலும் பலர் கைது செய்யப்படுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here