சிலாங்கூர் அம்னோ மாநிலத் தேர்தல்களில் கைரி, நோ ஓமரின் கருத்துக்களை நிராகரித்தது

சிலாங்கூர் மாநிலத் தேர்தலில் பாரிசான் நேஷனலின் (BN) வெற்றி வாய்ப்புகள் குறைவு என்று கணிக்கும் முன்னாள் கட்சித் தலைவர்கள் வெளிப்படுத்தும் கருத்துக்களைப் பற்றி சிலாங்கூர் அம்னோ கவலைப்படவில்லை. சிலாங்கூர் அம்னோ தலைவர் மெகாட் சுல்கர்னைன் ஒமர்டின், தனக்கு முன்னோடியாக இருந்த நோ ஓமர் மற்றும் முன்னாள் அம்னோ இளைஞர் தலைவர் கைரி ஜமாலுடின் ஆகியோரின் கருத்துக்களை நிராகரித்தார். ஒவ்வொரு தேர்தலிலும் வெவ்வேறு உணர்வுகள் மற்றும் இயக்கவியல் இருப்பதால், ஒரு கட்சியின் வாய்ப்புகளை யாராலும் துல்லியமாக கணிக்க முடியாது என்று கூறினார்.

கோம்பாக் அம்னோ தலைவரான மெகாட் சுல்கர்னைன், 2018ல் நடந்த 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) தோல்வியடைந்த பிறகு, ஏழு இடைத்தேர்தல்களில் வெற்றி பெறுவதற்கும், ஜோகூர் மற்றும் மேலாகா மாநிலத் தேர்தல்களில் அமோக வெற்றிகளைப் பெறுவதற்கும் BN திறமையை எடுத்துக்காட்டுகிறார்.

பின்னர் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) நாங்கள் தோல்வியடைந்தோம். எந்தத் தேர்தலிலும் என்ன நடக்கும் என்பதை யாராலும் கணிக்க முடியாது என்பதை இது காட்டுகிறது, ஏனெனில் கருத்துக் கணிப்புகள் மிகவும் ஆற்றல் வாய்ந்தவை. பிப்ரவரி 6 அன்று, நோ மற்றும் கைரி ஆகியோர் GE15 இல் அம்னோ ஒரு நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் வெற்றி பெறத் தவறிய பெரிகாத்தான் நேஷனலின் (PN) “பசுமை அலை”யைத் தொடர்ந்து, மாநிலத் தேர்தலில் அம்னோவின் வேட்பாளர் ஒரு இடத்தில் கூட வெற்றி பெறுவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு என்று கூறினர். சிலாங்கூர்.

GE15 இன் போது கட்சி ஒழுக்கத்தை மீறியதற்காக நோ ஓமாரும் கைரியும் ஜனவரி 27 அன்று அம்னோவால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டனர். கடந்த மாநில தேர்தல்களில் நான்கு இடங்களை மட்டுமே வென்ற அம்னோ சிலாங்கூரில் “பின்தங்கிய நிலையில்” இருக்கும் என்று மெகாட் சுல்கர்னைன் கூறுகிறார்.

GE14 இல், BN நான்கு இடங்களை வென்றது – Sungai Tawar (Rizam Ismail), Sungai Burong (Shamsudin Lias), Hulu Bernam (Rosni Sohar) and Sungai Panjang (Imran Tamrin) ஆகியவையாகும். மார்ச் 2, 2019 அன்று செமினி இடைத்தேர்தலில் வெற்றி பெற்றபோது BN சிலாங்கூர் மாநில சட்டமன்றத்தில் ஐந்தாவது இடத்தை வென்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here