8,000 லிட்டர் டீசலை முறைகேடாக பயன்படுத்தியது தொடர்பில் 2 மியான்மர் பிரஜைகள் கைது

Pஅலோர் செத்தார்: 124,200 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள 8,000 லிட்டர் டீசலை மோசடி செய்ததாக சந்தேகத்தின் பேரில் போகோக் சேனாவின் கம்போங் புக்கிட் லாடாவில் நடந்த சோதனையில் இரண்டு மியான்மர் பிரஜைகள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கெடாவின் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகத்தின் (KPDN) இயக்குநர் அஃபெண்டி ரஜினி காந்த், புக்கிட்டில் உள்ள ராயல் மலேசியன் காவல்துறையின் (PDRM) பெடரல் ரிசர்வ் படையின் (FRU) உளவுத்துறை/செயல்பாட்டுப் பிரிவினால் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக தெரிவித்தார். நடவடிக்கைக்கு பயன்படுத்தப்பட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் இரண்டு டாங்கிகள் மற்றும் சில டீசல் பரிமாற்ற உபகரணங்களும் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

30 மற்றும் 40 வயதுடைய இரண்டு நபர்கள் மேல் நடவடிக்கைக்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்களுக்கு எதிரான விசாரணையில், கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை கையாள்வதற்கு வளாகத்திற்கு சப்ளை கன்ட்ரோலரிடமிருந்து அனுமதி இல்லை என்பது கண்டறியப்பட்டது.

அலோர் செட்டார் நீதிமன்றத்தில் இருந்து விளக்கமறியலில் வைக்க உத்தரவு பெறப்பட்டது மற்றும் சந்தேக நபர்கள் இருவரும் நேற்று முதல் நான்கு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

வழங்கல் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1961 இன் பிரிவு 20 (1) இன் படி விசாரணை நடத்தப்பட்டபோது பறிமுதல் செய்யப்பட்ட மதிப்பு RM124,200 என மதிப்பிடப்பட்டதாக அஃபெண்டி கூறினார்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், RM1 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம். இரண்டாவது குற்றத்திற்காக, குற்றவாளிக்கு RM3 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

நிறுவனங்களுக்கு, RM2 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் மற்றும் இரண்டாவது குற்றத்திற்கு RM5 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here