இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய ஒரே ஒரு நிறுவனத்திற்கு மட்டுமே அரசு அனுமதி

இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய ஒரே ஒரு நிறுவனத்திற்கு மட்டுமே அரசு அனுமதி வழங்கியுள்ளது என வேளாண்மை மற்றும் உணவு பாதுகாப்புத்துறை அமைச்சர் முகமட் சாபு தெரிவித்தார். குறுகிய காலத்தில் முட்டைகளை டெலிவரி செய்யும் திறன் அடிப்படையில் கடந்த டிசம்பர் மாதம் தொடங்கி ஆறு மாதங்களுக்கு இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய சிறப்பு அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளதாக முகமட் தெரிவித்தார்.

2022 ஃபிபா உலகக் கோப்பையின் போது தேவையை பூர்த்தி செய்வதற்காக இந்தியாவில் இருந்து கத்தாருக்கு முட்டைகளை கொண்டு வந்த அனுபவத்தின் அடிப்படையில் நிறுவனத்திற்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டது என்று அவர் நாடாளுமன்ற பதிலில் கூறினார். இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்வதற்கான அனுமதியை (AP) எந்த நிறுவனங்கள் அங்கீகரித்துள்ளன மற்றும் அனுமதியின் காலம் குறித்து வான் சைபுல் வான் ஜானின் (PN-Tasik Gelugor) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

இந்தியாவில் இருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்யும் நடவடிக்கை தேவையை பூர்த்தி செய்வதற்கான தற்காலிக நடவடிக்கை என்று முகமட் சாபு கூறினார். ஒவ்வொரு சரக்குகளும் வந்தவுடன் ஹோல்ட் டெஸ்ட் ரிலீஸ் (HTR) சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும், அது நோய்க்கிருமி ஏவியன் இன்ஃப்ளூயன்ஸா (HPAI), நியூகேஸில் நோய் (ND) மற்றும் சால்மோனெல்லா இல்லாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

2018 முதல் இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி வரை உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்யப்பட்ட மொத்த முட்டைகளின் எண்ணிக்கையையும் வான் சைபுல் கேட்டார். 2018 இல் 13.4 பில்லியன் முட்டைகளும், 2019 இல் 10.9 பில்லியனும், 2020 இல் 12.9 பில்லியனும், 2021 இல் 13.6 பில்லியனும், 2022 இல் 13.3 பில்லியன் முட்டைகளும் உற்பத்தி செய்யப்பட்டதாக முகமட் கூறினார்.

இந்த ஆண்டின் முதல் இரண்டு மாதங்களில் 2.4 பில்லியன் முட்டைகள் உற்பத்தி செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார். சராசரியாக, உள்நாட்டு தேவையை பூர்த்தி செய்ய மலேசியாவிற்கு ஆண்டுக்கு 11.6 பில்லியன் முட்டைகள் தேவைப்படுகின்றன, சராசரியாக மாதாந்திர நுகர்வு 968 மில்லியன் முட்டைகள் என்று அவர் கூறினார்.

ஒவ்வொரு வருடமும் உள்நாட்டுத் தேவைகளுக்கு இது போதுமானது மற்றும் வெளிநாடுகளுக்கு ஏற்றுமதி செய்ய மலேசியாவிற்கு உபரி உள்ளது என்பதை உற்பத்திப் பதிவு தெளிவாகக் காட்டுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here