அம்னோ தேர்தலில் நான் போட்டியிடுவதைத் தடுக்க 6 ஆண்டுகள் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது என்கிறார் ஹிஷாமுடின்

முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானத்தில் உள்துறை அமைச்சகத்திடம் இருந்து கட்சிக்கு விலக்கு கிடைக்காது என்ற அச்சத்தில் அம்னோ தன்னை 6 ஆண்டுகளுக்கு இடைநீக்கம் செய்துள்ளதாக ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் கூறினார். கைரி ஜமாலுதீனையும் கட்சி நீக்குவதற்கு இதுவே அடிப்படையாக இருக்கலாம் என்றார்.

எதிர்வரும் தேர்தலில் கட்சியின் தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடிக்கு சவால் விடுக்க விரும்புவதாக அறிவித்த மறுநாளே தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளில் போட்டியில்லை என்ற பிரேரணை முன்வைக்கப்பட்டதாக ஹிஷாமுடின் கூறினார்.

அம்னோவால் பிரேரணை நிறைவேற்றப்பட்ட பிறகு, அது கட்சியின் அரசியலமைப்பிற்கு எதிரானது என்று கூறியவர்கள் இருந்தனர். மேலும் அவர்கள் சங்கப் பதிவாளரிடம் (ROS) கூட அறிக்கை தாக்கல் செய்தனர்.

அதற்குப் பிறகுதான் நாங்கள் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டோம். ஒருவேளை உள்துறை அமைச்சகம் விலக்கு அளிக்காத பட்சத்தில், கட்சித் தேர்தலை (சஸ்பெண்ட் மற்றும் பதவி நீக்கம்) கருத்தில் கொள்ளலாம்  என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

நேற்று, உள்துறை அமைச்சர் சைபுஃதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில், வரவிருக்கும் கட்சித் தேர்தல்களில் அதன் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டியிடுவதைத் தடுக்கும் தீர்மானத்திற்கு அம்னோவிற்கு சங்கங்கள் சட்டம் 1966ன் கீழ் விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்பதை உறுதிப்படுத்தினார்.

சட்டத்தின் 70ஆவது பிரிவின்படி விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்று சைஃபுதீன் கூறினார். இது சட்டத்தின் அனைத்து அல்லது எந்தவொரு பதிவு செய்யப்பட்ட சமூகத்திற்கும் விலக்கு அளிக்க அமைச்சருக்கு அதிகாரம் அளிக்கிறது.

சைஃபுதீனின் அறிக்கையைத் தொடர்ந்து, சங்கங்கள் சட்டம் 1966-ல் உள்ள ஒரு பிரிவிற்கு இணங்குவதில் இருந்து அம்னோவிற்கு விலக்கு அளிக்கும் முடிவு, போட்டி இல்லா தீர்மானம் சட்டத்தை மீறியது என்பதற்கு சான்றாகும் என்று கைரி கூறினார்.

அது இல்லையென்றால், விலக்கு தேவையில்லை என்று அவர் ஒரு TikTok வீடியோவில் கூறினார். கடந்த மாதம், ஜனவரியில் அதன் பொதுச் சபையில் பிரேரணை அங்கீகரிக்கப்பட்ட பின்னர் கட்சியின் அரசியலமைப்பை மீறுவது குறித்து RoS விசாரித்து வருவதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

பொதுச் சபையில் பிரேரணையை தாக்கல் செய்வது கட்சியின் அரசியலமைப்பின் 10ஆவது பிரிவை மீறியதாகக் கூறி இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்கள் RoS க்கு அறிக்கை அளித்ததை அடுத்து, ஒரு பிரேரணையை தாக்கல் செய்வதற்கு குறைந்தபட்சம் 14 நாட்களுக்கு முன்னதாக அறிவிக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here