நாட்டின் நிதிப் பற்றாக்குறையைக் குறைப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் குறித்து இன்று மக்களவையில் பேசப்படும்

கோலாலம்பூர்: 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் நாட்டின் நிதிப் பற்றாக்குறையை 3.2% குறைப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகள் குறித்த கேள்விக்கு பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று  மக்களவையில் பதிலளிக்க உள்ளார்.

நாடாளுமன்றத்தின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் உள்ள உத்தரவுப் பத்திரத்தின்படி, அமைச்சரின் கேள்வி நேரத்தில் (MQT) டாக்டர் முகமது தௌபிக் ஜோஹாரி (PH-Sungai Petani) இந்த விஷயத்தை எழுப்புவார்.

அதே அமர்வில், ரிங்கிட்டின் பலவீனம் மற்றும் நிலைமையை சமநிலைப்படுத்துவதற்கான தீர்வு காரணமாக நாட்டின் நிதி பலம் குறித்து டத்தோ அகமது அம்சாத் முகமது @ ஹாஷிம் (PN-Kuala Terengganu) கேட்ட கேள்விக்கும் அன்வார் பதிலளிப்பார்.

Datuk Matbali Musah (GRS-Sipitang) அரசாங்க நிர்வாகத்தை மேம்படுத்துவதற்கான அரச முயற்சிகளை கொள்முதல், திட்ட விநியோகம், ஒதுக்கீடுகள் மற்றும் பலவற்றில் அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் கசிவுகளை எதிர்த்து மடானி கொள்கைக்கு இணங்குமாறு கோருவார்.

இதற்கிடையில், வாய்மொழி கேள்வி மற்றும் பதில் அமர்வின் போது, ​​அஹ்மத் ஃபத்லி ஷாரி (PN-Pasir Mas) வெளியுறவு அமைச்சரிடம், ஸ்டாக்ஹோமில் ஒரு தீவிர வலதுசாரி ஸ்வீடன் அரசியல்வாதியின் குர்ஆனை எரித்த செயலுக்கு எதிர்ப்புத் தெரிவித்து விஸ்மா புத்ரா எடுத்த நடவடிக்கைகளைக் கூறுவார்.

கூடுதலாக, டத்தோஸ்ரீ இக்மால் ஹிஷாம் அப்துல் அஜிஸ் (PN-Tanah Merah) வேலை மோசடி கும்பலிடம் பலியாவதைத் தடுக்கும் அரசாங்கத்தின் முயற்சியைப் பற்றி கேட்பார்.

அமர்வுக்குப் பிறகு, மக்களவையின் குழு மட்டத்தில் சப்ளை பில் 2023 இன் விவாதம் மற்றும் நிறைவு அமர்வைத் தொடரும். இதில் வெளியுறவு அமைச்சகம், தேசிய ஒருமைப்பாடு அமைச்சகம் மற்றும் பொருளாதார அமைச்சகம் ஈடுபடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நாடாளுமன்ற மக்களவை அமர்வு ஏப்ரல் 4 வரை 31 நாட்களுக்கு நடைபெறும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here